This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình xanh khi cài lại win

cltb1210

Gà con
Chào anh em,
Em mình có bộ main intel desktop board DP55WB, chip intel i5 661, card gtx 730 2gb đang xài bình thường.
Mình đem về bỏ ram khác vô khi cài lại win thì bị lỗi màn hình xanh. 0x000000C5
Ram mình đang dùng cho 1 máy khác bình thường
Anh em có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách xử lý với ạ. Và con chip i5 này nếu bỏ qua main giga h61 có hoạt động được ko?
Cảm ơn mọi người.
Hình dưới là lúc chạy window repair, còn khi cài lại win thì lỗi 0x000000C5 ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Vệ sinh card màn hình sạch sẽ rồi lắp lại để kiểm tra.
- Bạn lắp lại RAM củ xem có bị xanh không không. Nếu không thì kiểm tra RAM mới có phù hợp với Main không (Main bạn hỗ trợ RAM là DDR3 1066/1333). Còn RAM củ vẫn bị Xanh thì cài lại bộ win mới sạch sẽ.
- Bạn muốn đổi main thì tìm main Socket 1156. Chip i5 661 không dùng được cho main H61 Socket 1155.

nguyenkhang95

Búa Đá
Vệ sinh lại các thứ như ram, khe cắm ra, card vga và khe cắm vga xem hết không. Intel Core i5 661 nay không gắn được vào main H61 nha vì main H61 là socket 1155 còn con i5 này là soc 1156 nên không dùng chung được.

long bac

Búa Gỗ
Bữa mình cũng bị lỗi vậy. Bạn thử vệ sinh rồi gắn lại từng khe ram test xem. Mình nghĩ sẽ khắc phục được. Cũng có khả năng khe ram hư hoặc ram thanh hư do đồ đã cũ tới thời kỳ.