Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi màn hình nhập nhoạng nhoè màu mỗi khi khởi động tại màn hình log in windows ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình nhập nhoạng nhoè màu mỗi khi khởi động tại màn hình log in windows ?

hieuspb

Gà con
Card mình 2070 super gigabyte mới mua.
Mà mỗi khi khởi động đến đoạn load màn hình log in windows thì bị chớp chớp nhoè màu như card sắp hỏng đến nơi...sợ lắm.
Nhưng log in xong vào thì hết chơi bình thường.
Đã cài lại và update driver mới nhất cho card.
Cho mình hỏi thế là bị sao và cách sửa.
Thank các bạn.

caniquy

Búa Đá
bạn tháo ra vệ sinh chân cắm của card + khe kỷ 1 lần nửa coi có bị không?
nếu vẩn bị coi bộ phải đem đi bảo hành rồi
bạn chạy onboard coi hiện tượng đó có bị không? ( nếu được) {still_dreaming}
đối với card này chắc cấu hình máy khủng long phải không bạn? nguồn của bạn là nguồn gì? công xuất thật là bao nhiêu?? trước đó có sài card nào nửa kog ??:cool:

love2learnonline

Rìu Sắt
Card mình 2070 super gigabyte mới mua.
Mà mỗi khi khởi động đến đoạn load màn hình log in windows thì bị chớp chớp nhoè màu như card sắp hỏng đến nơi...sợ lắm.
Nhưng log in xong vào thì hết chơi bình thường.
Đã cài lại và update driver mới nhất cho card.
Cho mình hỏi thế là bị sao và cách sửa.
Thank các bạn.

Ngoài lý do card VGA (chân cắm) bị bụi bẩn, do tiếp xúc kém, nếu màn hình của bạn đã dùng trên 1 năm, thì màn hình của bạn đã có dấu hiệu bị hỏng. Dấu hiệu nàu sẽ có thể lặp lại 1-3 tháng, gia tăng mức độ nhòe hình... ---) hỏng.

hieuspb

Gà con
Máy của mình mới lắp...cpu i7 9700k, vga như trên, main aorus pro wifi z390. Nguồn seasonic FM 750 W nhưng là nguồn semi moddular.
Mình cứ khởi động lên đến đoạn log in cái là màn hình bắt đầu nhòe màu giật giật như card sắp die. Nhưng log in vào xong thì hết. Lúc đầu nghĩ do driver nhưng cài lại vẫn bị. Vào rồi thi chơi game nặng các thứ hoàn toàn ko bị sao hết luôn.
p/s: cho mình hỏi là cái nguồn của mình có ổn ko ạ ? Bình thấy nó bé bé mà nó kêu o o lúc chạy, search mạng thì nó bảo là bị kêu là 1 số PSU bị coil whine gì đó nhưng ko ảnh hưởng gì đến hệ thống.

Sửa lần cuối:

caniquy

Búa Đá
nguồn của bạn là em > seasonic FM 750 W ,mình nghĩ nó cân e này ok, tuy nhiên vote bạn đem nguyên dàn máy ra chổ bạn mua card ,nhờ họ test card sằn test lun cái pc là best choice nhất. đừng làm gì nửa vì linh kiện còn trong chế độ bảo + hành {big_smile}

ducminh192

Gà con
bác thử vệ sinh cắm lại dây VGA và Card VGA xem sao bác nhé , cần hỗ trợ thêm ib em ạ