Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi laptop tự tắt màn hình. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi laptop tự tắt màn hình.

suxedung92

Búa Gỗ
Chào các bác ! Dạo này sao nhiều laptop bị cái bệnh tự tắt màn hình không rõ nguyên nhân. Những laptop em đụng qua là thường bị. Không biết do virus hay là gì. Mà mang thợ thì mới hết.
Tình trạng: màn hình đang làm việc tự sign out rồi tắt, nhấn nút khởi động thì màn hình mới lên lại, máy vẫn chạy, chương trình mình đang làm việc vẫn còn nguyên. Kiểu slepp.
Em chỉnh nerver sleep, tắt chế độ tiết kiệm năng lượng rồi vẫn bị.
Có bác nào gặp chưa ?

Em có đính kèm video ạ

Attachments

• 8087861521453424147.mp4
    1.9 MB

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
máy chạy thì đèn tắt mà máy tắt thì đèn sáng. lap bạn nó sợ ánh sáng chứ gì. bạn đừng mở đèn là được {bye}
chứ thợ mà không giải thích được nguyên nhân nhưng có thể chữa được bệnh thì mình lên gu gồ mình vote 1 sao liền

suxedung92

Búa Gỗ
máy chạy thì đèn tắt mà máy tắt thì đèn sáng. lap bạn nó sợ ánh sáng chứ gì. bạn đừng mở đèn là được {bye}
chứ thợ mà không giải thích được nguyên nhân nhưng có thể chữa được bệnh thì mình lên gu gồ mình vote 1 sao liền
Thợ họ biết mà giấu bạn ạ. Mình có hỏi nhưng họ chỉ nói chỉ vệ sinh lại thôi chứ không làm gì.

Hamano Kaito

Moderator
Thợ họ biết mà giấu bạn ạ. Mình có hỏi nhưng họ chỉ nói chỉ vệ sinh lại thôi chứ không làm gì.
Nhiều lúc vậy thật sao bạn. Dính bụi nhiều quá gây chạm này nọ
Hoặc có thể họ giấu để sợ tranh mất miếng cơm. Cũng có thể họ ko sửa được mà nhờ bên thứ 3 sửa giúp, này là nhờ người cao tay hơn làm

suxedung92

Búa Gỗ
Nhiều lúc vậy thật sao bạn. Dính bụi nhiều quá gây chạm này nọ
Hoặc có thể họ giấu để sợ tranh mất miếng cơm. Cũng có thể họ ko sửa được mà nhờ bên thứ 3 sửa giúp, này là nhờ người cao tay hơn làm
Không bạn, anh thợ đó là trùm cuối, là thợ của thợ nguyên cả khu vực rồi. Nói chung bị gì đó chứ ko thể bụi được. Cứ máy tính mình cài win, thay ram, thay ổ cứng,... là khoảng 1 tuần sau là bị. lap mới cũng bị

kdcs391

Junior Moderator
Thành viên BQT
Không bạn, anh thợ đó là trùm cuối, là thợ của thợ nguyên cả khu vực rồi. Nói chung bị gì đó chứ ko thể bụi được. Cứ máy tính mình cài win, thay ram, thay ổ cứng,... là khoảng 1 tuần sau là bị. lap mới cũng bị
Cho mình hỏi một chút bản win của bạn cài là bản win 7, 10, 11 hay sao và là win chính gốc hay bản mod, bàn lite ?

Mình đang nghĩ vấn đề tới từ bản win mà bạn cài (hoặc bung ghost).