Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Laptop Dell | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Laptop Dell

tahn98

Gà con
Chào các bác !
Tình hình là em có con Laptop Dell Vostro 5459, Nếu em tắt laptop trong thời gian dài thì khi bật lên nó ko lên mà chỉ sáng đèn bàn phím và báo đèn led ở đáy máy ( 2 cam 4 trắng ). Nếu đợi trong khoảng 2 3 phút rồi tắt nguồn bật lại thì lại lên màn hình và chạy bình thường. Tình huống này chỉ bị khi tắt laptop khoảng hơn 1 giờ. Không biết các bác có bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với ạ !. Chứ cứ tắt bật vậy em sợ hại ổ cứng hay main lắm ạ.
Chúc các bác tết vui vẻ nhé :))

DuongHaiNam TQ

Búa Đá Đôi
1. Driver chipset/VGA cài chuẩn chưa?
2. IC nguồn có vấn đề
3. lâu dài thì mainboard do phải bật tắt sống nhiều lần.
Thử : Mò Device Manager
System devices --> Intel(R) Managerment Engine Interface --> Click chuột phải chọn Disable
Lưu ý là các bạn phải chọn Disable chứ không chọn Uninstall vì nó sẽ tự động cài lại sẽ không khắc phục được lỗi này. Ngoài ra các bạn cũng có thể lên trang chủ, download driver Card màn hình cho Windows 10 ( nếu chạy hệ điều hành này) hoặc win bạn đang xài nếu có và cài lại thay vì Disable để sửa lỗi này.

tahn98

Gà con
1. Driver chipset/VGA cài chuẩn chưa?
2. IC nguồn có vấn đề
3. lâu dài thì mainboard do phải bật tắt sống nhiều lần.
Thử : Mò Device Manager
System devices --> Intel(R) Managerment Engine Interface --> Click chuột phải chọn Disable
Lưu ý là các bạn phải chọn Disable chứ không chọn Uninstall vì nó sẽ tự động cài lại sẽ không khắc phục được lỗi này. Ngoài ra các bạn cũng có thể lên trang chủ, download driver Card màn hình cho Windows 10 ( nếu chạy hệ điều hành này) hoặc win bạn đang xài nếu có và cài lại thay vì Disable để sửa lỗi này.
Thank bác , IC nguồn là hư phần cứng phải sữa ở trong hả bác.

V Nguyen

Rìu Chiến
Tài khoản bị khóa
Theo mình bạn nên cài lại Win/ Thay card màn hình/ Update BIOS như triofm.

SonPham105

Gà con
Bạn thử mang máy qua SUACHUALAPTOP24h thử xem, kiểm tra bệnh miễn phí đó bạn