Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Lắp Thêm HDD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Lắp Thêm HDD

Chào các bác, tình hình là máy em có 2 ổ SSD, 1 ổ M2 còn lại là Evo 850 sata.
- Nay em thử lắp thêm con HDD 1T có cài win7, em có vào boot option để set lại thì chọn win 10 của ổ m2 rồi, nhưng khởi động thì nó xoay mãi xong thì đen xì, chỉ thấy chuột thôi.
- Em có thử dùng 1 USB boot win10 để cài lại thì cũng chỉ hiện màn xanh default của boot chứ ko thấy cửa sổ chọn install.
Có cách nào xử lý không ạ. Ổ 1T em nhiều film sưu tầm quá không lỡ reset lại :(

gamma2

Rìu Vàng
@hackdicon9x , vậy nếu bạn tạm tháo bỏ HDD 1TB thì còn lỗi không? Hoặc ngược lại, tạm tháo 2 SDD chỉ để HDD 1TB thì thế nào? Cứ thủ từng phương án đê tìm tác nhân gây lỗi rồi xử lý thôi/

CN789

Gà con
tôi cũng bị y vậy

gắn HDD vào thì bị

tháo ra tiếp tục bị

chỉ có 1 cách là xóa ổ cài win đi - cài lại mới nhận

kể cả có lắp vào hay tháo ra.

tôi nghĩ là liên can BIOS.

tôi cũng bị y vậy

gắn HDD vào thì bị

tháo ra tiếp tục bị

chỉ có 1 cách là xóa ổ cài win đi - cài lại mới nhận

kể cả có lắp vào hay tháo ra.

tôi nghĩ là liên can BIOS.
Em thì tháo HDD ra lại bthg, lúc vào saved bios thì vẫn thấy data của ổ HDD, nhưng ko làm gì dc

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo bạn mô tả thì có vẻ máy của bạn mua ở thế kỷ 23, trong khi bạn cài bản Windows 7 của đời nhà Thanh nên bị treo là phải rồi. ;) vì các driver có tương tích với máy bạn đâu ^^

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo bạn mô tả thì có vẻ máy của bạn mua ở thế kỷ 23, trong khi bạn cài bản Windows 7 của đời nhà Thanh nên bị treo là phải rồi. ;) vì các driver có tương tích với máy bạn đâu ^^
Tình trạng HDD của bạn được gọi là "bad track 0". Cứu dữ liệu may ra còn kịp.
cũng có thể 2 khả năng này cao

gamma2

Rìu Vàng
@hackdicon9x , không cần format HDD, chỉ tác động đến phân vùng đã cài win 7 thôi. Ví dụ chọn del hay format phân vùng này khi cài win lại. Như vậy bạn vẫn giữ lại data ở các phân vùng khác.

assasin13890

Rìu Sắt
Chào các bác, tình hình là máy em có 2 ổ SSD, 1 ổ M2 còn lại là Evo 850 sata.
- Nay em thử lắp thêm con HDD 1T có cài win7, em có vào boot option để set lại thì chọn win 10 của ổ m2 rồi, nhưng khởi động thì nó xoay mãi xong thì đen xì, chỉ thấy chuột thôi.
- Em có thử dùng 1 USB boot win10 để cài lại thì cũng chỉ hiện màn xanh default của boot chứ ko thấy cửa sổ chọn install.
Có cách nào xử lý không ạ. Ổ 1T em nhiều film sưu tầm quá không lỡ reset lại :(
Các con ổ nên test lại xem có lỗi con nào ko nhé bạn, ổ HDD nên bỏ hết win đi,chuyển sang GPT, tháo riêng chạy từng ổ, xem lỗi ở đâu, riêng con HDD vào USB boot check bad = victoria xem thế nào nhé