This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi lắp ram cho máy bộ HP

benken

Búa Gỗ
Xin chào các Anh/Chị
Mình đang gặp vấn đề ở Ram máy bộ HP 3000:
1/ Máy có 1 thanh Ram 3 bus 1333: Ram này là ram theo máy, mình lắp 1 trong 4 khe thì khe nào cũng nhận, máy chạy bình thường
2/ Mình mua 1 thanh cùng bus 1333 (cùng hiệu): thanh này test máy khác bình thường nhưng khi lắp vào thì quạt vẫn quay bình thường nhưng không lên màn hình (mình lắp cùng thanh ram theo máy hoặc lắp riêng thanh ram này đều không có tín hiệu ở màn hình)
3/ Mình mượn các thanh Ram 3 khác lắp vào cũng vậy, quạt vẫn quay bình thường nhưng màn hình không lên gì
Mình nhờ Anh/Chị biết lỗi này tư vấn cách khắc phục dùm
Xin cảm ơn A/E nhiều.
Trân trọng./.

Le Duc 287

Rìu Vàng
MÌNH NGHĨ CHẮC THANH CŨ THEO MÁY LÀ DDR3L BẠN LẮP DDR3 SẼ KO NHẬN ĐÂU. BẠN DÙNG CPU CHECK LẠI XEM CÓ PẢI KO. NẾU ĐÚNG BẠN ĐỔI LẤY THANH DDR3L LẮP LÀ OK.

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
N kén ram đấy , trc t kiếm 1 con giống hệt n còn ko nhận nữa , máy đồng bộ lắm con củ chuối lắm

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chỉ có thể là kén RAM thôi, kiểm tra lại coi thanh đang gắn trong máy là DDR3 hay DDR3L, tốt nhất gắn đúng thông số và bus, nếu không rành thì dùng CPU-Z kiểm tra đi.

benken

Búa Gỗ
Mình cảm ơn các Anh/Chị, mình xem 2 thanh giống y như nhau (cùng hiệu hynix), cùng thông tin.
Mình vừa dùng cpuz check lại thì 2 thanh này cùng là DDR3
Mình thử qua các thanh khác cũng vậy các bạn, quạt vẫn chạy vù vù mà không tín hiệu màn hình
Thật là đau đầu

Sửa lần cuối:

ngocthu90

Rìu Sắt
bạn thử lắp vào rồi tháo pin cmos để 3p xong lắp lại xem lên không,mình cũng vừa bị xong nhưng ở máy bộ Dell

vienga

Búa Đá
Bạn này nói đúng nè, hôm vừa rồi mình cũng gặp trường hợp tương tự với máy bộ Dell. Nhìn qua thấy PC3 hí hửng về mua 1 cây 4gb Hynix new gắn vô không nhận, cuối cùng phải đi tìm mua 1 cây 8Gb PC3L gắn vô thì 1 phát ăn ngay

benken

Búa Gỗ
Bạn nói đúng, mình tìm mua 1 cây ram của HP giống y vậy, lắp vào máy mới nhận.
Mình cảm ơn các Anh/Chị đã tư vấn rất nhiệt tình.