This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không nhận bảo mật vân tay trên máy HP Elitebook 8470p

knightz14

Búa Gỗ Đôi
Có bác nào trên đây có thể hướng dẫn mình cách khắc phục hoặc có bản ghost nào đã active được vân tay cho hp elitebook 8470p k ạ. Lúc trước vẫn còn sau khi lắp SSD cài W10 vào thì mất luôn đã trả về W8.1 theo khuyến nghị của máy vẫn tịt dù trước khi lắp SSD vẫn hoạt động bt và chạy ngon trên W10

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Trước khi cài lại W7 hoặc 8.1 thì phải Reset vân tay trong BIOS firmware:

-Khởi động vào BIOS để reset 2 mục "Set security default" và Restore BIOS security default ... ko nhớ rõ chữ cho lắm (nhưng chắc chắn chỉ restore 2 mục > F10 save và exit >

- Khi khởi động lại máy sẽ hỏi có chắc chắn muốn xóa bảo mật vân tay hay ko > chọn F1 để reset.

- Sau đó cài W7, hoặc 8.1 và cài lại bảo mật vân tay !

knightz14

Búa Gỗ Đôi

Mình đã làm như trên nhưng mục driver nó còn k hiện lên thằng biometric

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Của mình sau 1 lần vệ sinh máy , dù đã cắm đầy đủ dây dợ nhưng vẫn mất luôn vân tay
Dẫu sao cũng chả dùng bao h nên ko quan tâm lắm , chả nhẽ vân tay hp n mong manh zị sao

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đã làm như trên nhưng mục driver nó còn k hiện lên thằng biometric
Không có mục vân tay ở đây thì có 2 khả năng:
1. Bị tắt bios rồi, bạn vào bios bật lại hoặc reset bios về default là ok
2. Bị hỏng phần cứng
Bạn cho mình xin bản Ghost của máy bạn được k biết đâu lại nhận
Gì xin khổ vậy ), nếu có thì chỉ cần cài driver là được, máy hp 8470p này driver ổn định nên chỉ cần tải driver ở trang chủ HP của dòng máy bạn là đc, mình dùng hp 8460p dùng cũng ok mà (cài driver ngoài) nhưng giờ die rồi :3

khả năng lỗi win hoặc driver bạn thử cài lại win xem sao

manhquyet90

Búa Đá
Chỉ mình cách cài với
Cách cài ở trên đó bạn

Trước hết phải chắc chắn là Windows đã nhận diện được phần cứng quét vân tay của bạn, sau đó bạn vào đường link này của trang Microsoft https://www.catalog.update.microsoft.com/Search.aspx?q=(PID=003d) chọn driver 4.5.351.0 ngày 6/27/2018 tải về cài đặt là chạy ngon.

Note: Theo như hình bạn chụp Manager hardware ở trên thì máy chưa nhận diện được phần cứng quét vân tay đâu. Bạn kiểm tra trong BIOS xem đã enable nó lên chưa, nếu enable rồi mà Windows vẫn không nhận được phần cứng đó thì khả năng là bị hỏng rất cao. ->tháo ra kiểm tra lại cáp cắm xem sao.

Sửa lần cuối: