This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không nghe được Headphone trên Win 11

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thử chuyển qua 2 cổng Audio khác xem sao;
Nếu vẫn không được thì chọn Windows sonic....xem như lào.
Vẫn không được thì cài lại driver Audio theo LAP/Main đừng dùng cái theo Win11

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Chọn Windows Sonic for Headphones cũng không nghe được.
Đã cài thêm RealtekHighDefinitionAudioDrivers cũng không nghe được.
Thế mới bực chứ !

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Trước kia xài Main ASRockFM2A55M-HD+ thì nghe Headphone rất OK
Bị lỗi Main, nên phải thay Main ASUSTeK COMPUTER INC.P8H61-MX thì lại không nghe Headphone được.
Thế mới bực !

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thử up hết driver trên hãng, driver windows, dùng 3dpchip... mà vẫn ko đc thì khả năng cổng audio trên main tạch ( hy hữu nhưng vẫn có khả năng)

KEM NGO

Búa Gỗ Đôi
Có thể cắm lộn dây rồi Bạn ơi.
Kiểm tra lại chổ cắm trên main, coi có khắc phục được không ?

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Bạn có xài hết 2 cổng nghe ko vậy? Hay chỉ một cổng nghe?
Mình xài ở cổng trước thôi. Bình thường, trước giờ chỉ xài cổng trước thôi, cổng sau chỉ dành cắm cho Loa
PC mà, mỗi lần cắm headphone mà phải di chuyển trước - sau thì phiền quá

Hamano Kaito

Moderator
App đó ở đâu vậy Bạn. Cho mình xin link với. Cám ơn nhiều.
Nó là cái app thay thế hình con cua ở dưới thanh taskbar hồi xưa ấy bạn. Nếu ko có thì bạn mở app hình con cua lênh rồi chỉnh như hình cũng được nhưng khá khác so với app metro của win

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Đã cài Realtek High Definition Audio cũng không nghe được Bạn ơi.

Hamano Kaito

Moderator
Đã cài Realtek High Definition Audio cũng không nghe được Bạn ơi.
Con main của bạn khá cổ nhỉ? Vào trang asus thì ko thấy driver cho win 8 chỉ thấy cho win 7
--
Hình trên của mình là mình xài main mới nhất hiện tại. Nên nó mới có app từ metro của win, chứ mấy bản củ chỉ có hình con cua dưới khay system thôi
Giờ cũng ko biết chỉ sau. Vì ko có cái app đó
Mấy mainboard của asus và giga nó chỉ chạy cổng trước chỉ khi cổng sau ko có kết nối dây. Nếu có nó sẽ tắt bớt 1 cổng. Muốn chạy 2 cổng thì phải tự bật bằng tay trong cài đặt của Realtek Audio Console
Main MSI chưa xài qua nên ko biết.

nguyennhatthong

Búa Gỗ Đôi
Rút kinh nghiệm bản thân, có một số thương hiệu máy tính, khi mới cài windows 11 thì mọi thứ bình thường, nhưng khi update driver mới nhất thì trục trặt. Cụ thể Laptop mình hiệu MSI, khi update driver mới nhất của Intel thì không nhập voice được, rồi phải cài lại windows 11, không cập nhật driver âm thanh nữa, hoặc sử dụng avast driver update từng em một, nếu thử mà thấy bất thường là phải gỡ driver mới cập nhật ngay, trả về cái cũ. Avast driver update có cái hay là như thế, có cú "hồi mã thương". Khuyên bạn nên cài lại windows, rồi cẩn thận thử lại từ từ, cẩn thận xem nó lỗi chỗ nào nhé. Chúc bạn thành công.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
CỦA MỀNH đang cắm Headphone qua màn hình (cho gần).
Bỏ trống 2 cổng trước/sau main.

Đã gặp trên nhiều PC cắm cả 2 cổng Loa/Headphone luôn lộn xộn.

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Vì thay Main khác, nên buộc phải cài mới lại từ đầu.
Tất cả đều rất ổn, chạy rất mượt.
Chỉ mỗi bị lỗi không nghe được Headphone thôi.