Thảo luận - Lỗi kết nối máy in trong window 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Lỗi kết nối máy in trong window 10

trantrung9999

Búa Gỗ Đôi
Các bạn cho mình hỏi lỗi này ạ.mình có máy chủ win 7.máy muốn kết nối là win 10 .kết nối để in qua máy cài win 7 thì bị lỗi này ạ.cả 2 máy win 10 đều bị lỗi này khi kết nối tới máy win 7.Trong khi máy khác win 7 kết nối vào lại bình thường ạ .

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Các bạn cho mình hỏi lỗi này ạ.mình có máy chủ win 7.máy muốn kết nối là win 10 .kết nối để in qua máy cài win 7 thì bị lỗi này ạ.cả 2 máy win 10 đều bị lỗi này khi kết nối tới máy win 7.Trong khi máy khác win 7 kết nối vào lại bình thường ạ .

Xem phần đính kèm 32763
Bạn thư theo cách này xem thế nào

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Dùng win 10 hay 11 mà muốn in qua lan share thì tốt nhất đừng bao giờ bật windows update nha bạn , bạn sẽ gặp đủ các quả lỗi này từ năm này qua năm khác , rồi đi fix méo mặt , và cũng chưa chắc có cách fix . 1 là tắt update 2 là dùng máy in có hỗ trợ Network , ko có thì dùng printer server

trantrung9999

Búa Gỗ Đôi
Dùng win 10 hay 11 mà muốn in qua lan share thì tốt nhất đừng bao giờ bật windows update nha bạn , bạn sẽ gặp đủ các quả lỗi này từ năm này qua năm khác , rồi đi fix méo mặt , và cũng chưa chắc có cách fix . 1 là tắt update 2 là dùng máy in có hỗ trợ Network , ko có thì dùng printer server

mình đã tắt update rồi vẫn bị bạn à

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ngay cả tắt bằng tool n vẫn update dc đấy bạn , nên trước giờ máy vp cần in lan tôi đều cài ltsc. Đợt trc gặp vụ này rồi , ngồi nửa tiếng ko dc thế là tôi đổi máy chủ , 2 con win 10 ltsc mà vẫn dính , tắt update bằng tool block , nhưng mình để ý trong service list của tool vẫn còn 1 cái service ko bị block

gift4you

Rìu Bạc
Ngay cả tắt bằng tool n vẫn update dc đấy bạn , nên trước giờ máy vp cần in lan tôi đều cài ltsc. Đợt trc gặp vụ này rồi , ngồi nửa tiếng ko dc thế là tôi đổi máy chủ , 2 con win 10 ltsc mà vẫn dính , tắt update bằng tool block , nhưng mình để ý trong service list của tool vẫn còn 1 cái service ko bị block
Mình vẫn dùng Local Group Policy và Services.msc chặn Windows Update ngon lành mà, trước giờ chặn Update đâu cần dùng Tool :rolleyes:

gift4you

Rìu Bạc
bạn chỉnh trong Local Group Policy ở đâu vậy ạ,chỉ mình thử với
Mở Local Computer Policy -> Computer Configuration -> Administrative Templates -> Windows Components -> Windows Update -> Configure Automatic Updates -> Disabled.

Sau đó, restart máy tính hoặc chạy lệnh này gpupdate /force là xong.

newsky76

Búa Gỗ
bạn thử bật Credential manager
Chọn windows credential, add 1 cái mới
network : bạn gõ tên máy chủ. ví dụ : \\MAYCHU
username: Guest
Password: để trống

Ấn Ok

Sau đó vào my computer . thanh địa chỉ gõ tên máy chủ, ví dụ \\MAYCHU
Chọn máy in, chọn connect.
Sau khi connect đc máy in rồi thì vào Control panel > máy in > set máy đó là default printer.

Thử xem sao nhé.