Lợi hại của hơi thở | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lợi hại của hơi thở

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay tình cờ thấy cái youtube video này, nó cũng đang nói về tập thở, nhịn ăn và thanh lọc cơ thể, tiếc là chất lượng video kém quá bạn @sec0 ơi, tôi có load về dùng soft convert nhưng chất lượng hình ảnh vẫn tệ quá, thôi thì chỉ cần nghe khỏi nhìn cũng được:

Sửa lần cuối:

mieuboy

Búa Đá
M không theo đạo gì cả, nhưng đúng là thấy những điều thớt nói đúng..

sjcbank

Búa Gỗ Đôi
Bạn nào cần nghiên cứu để có thêm kiến thức thì tham khảo cuốn sách Tuyệt Thực Đi Về Đâu của tg: Thái Khắc Lễ
Tôi không khuyến khích các bạn thực hành theo mà không có sự hỗ trợ của các chuyên gia trong lĩnh vực này

View hidden content is available for registered users!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng là tôi lớn tuổi nếu không chú ý tập hít thở đều đặn khi mà làm bất cứ chuyện gì, tôi sẽ thấy mệt tim lắm, đúng là lực bất tòng tâm rồi các bạn ơi. Còn vô diễn đàn được ngày nào thì hay ngày ấy, đâu ai biết ngày mai sẽ xảy ra chuyện gì.
Ko có gì phải bận tâm nhiều đâu bác .
Bởi tất cả đều từ duyên hợp mà sinh " Cái này có là do có cái kia , nếu cái kia ko có thì cái này cũng ko có "
Cái ly nó tồn tại vì có hạt cát , có củi lửa , có bàn tay có tư duy từ con người v.v.. Nếu thiếu 1 trong các thứ đó thì cái LY ko hiện diện , nhưng nó sẽ bể nếu ta làm rơi xuống nền gạch ( gọi là hoại , cũng ko mất hẳn , vì vẫn còn mảnh vở ) , khi hết duyên thì hoại , đó là luật của tạo hóa .
Tìm hiểu sâu hơn 1 chút về đạo phật tất cả đều huyễn ( vô thường ) thành -trụ-hoại-không. Nói thế ko có nghĩa hoàn toàn KHÔNG .
Cứ tự tại lạc quan , lúc đói thì ăn , lúc mệt thì ngủ nghỉ , ko phải sợ - lo . Để có được tính chất đó thì cần tư duy . Hữu sinh hữu diệt ( không thể loại trừ bất kỳ 1 trường hợp nào hết )