lỗi gtx 1660super | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

lỗi gtx 1660super

ai chia

Gà con
cho mình hỏi mình đang xài gtx 1660 super 2nd thì lâu lâu chơi game valorant hay fconline thì hay bị tắt màn nhưng thùng case vẫn chạy bth ạ ko biết là lỗi gì mình đã có hỏi người bán thì họ bảo bị sập vga đi sửa thì tầm khoản 400 đến 500 phải không ạ?

luvbe3

Rìu Sắt
đúng. vga có thể quá nhiệt nó tắt hoặc là gpu bị bong chân chip khi ở nhiệt độ cao! đi đóng lại gpu sẽ hết nhưng chỉ dùng đc 1 thời gian nếu chơi game lại bị lại. muốn k bị nữa thì bỏ game dùng văn phòng thôi :D

thuuong1309

Rìu Sắt
Bạn tải đúng driver em nó chứ???

Radegon

Búa Gỗ Đôi
khả năng bác nên mua 1 con mới cho đỡ đau đầu, vì sửa rồi nó lại sẽ lỗi vào 1 lúc nào đó

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Đầu tiên, bạn cập nhật lại trình điều khiển (driver) mới nhất thử xem. Nếu vẫn bị lỗi thì bạn kiểm tra nhiệt độ của GPU nhé. Thông thường, nếu hỏng chip thì sẽ bị lỗi màn hình xanh ngay. Nếu chip bị hỏng (cháy do quá nhiệt) thì bạn nên mua mới, sửa thì cũng không dùng được lâu và không ổn định.
Nếu bạn dùng máy để bàn thì bạn nên tắt GPU Intel và chỉ dùng trực tiếp GPU rời để tránh xung đột nhé.