Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi chuột quay vòng vòng thời gian lâu khi click chuột phải trên windows 10 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi chuột quay vòng vòng thời gian lâu khi click chuột phải trên windows 10

Hamano Kaito

Moderator
@tamnhinvuotthoidai | Cũng chỉ phỏng đoán thôi bạn, chứ làm sao biết rõ bệnh lý được ! hihihi
Trước đó bạn có bị tình trạng này ko ? Hay là mới bị gần đây. Nữa là nếu trước ko bị thì sau khi bạn cài hoặc update cái gì thì xài ra tình trạng này.
Bệnh này ko rõ nguyên nhân phỏng đoán thì có ra tùm lum triệu chứng.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Lỗi chuột quay vòng vòng thời gian lâu khi click chuột trái trên windows 10, nhờ Anh em hỗ trợ. Trong khi CPU, Ram, Disk vẫn hoạt động bình thương không có full 100% nhờ Anh em giúp đỡ

Có thể lỗi driver (đôi khi cổng cắm chuột có vấn đề).

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Windows bạn cài lâu chưa ? Lỗi mới bị hay từ khi cài win đã bị !???
- Nếu với cấu hình như trên mà chạy Windows 10 hợp lý không lỗi làm gì thì mình khá nghi ngờ về RAM của máy !
Chuột xoay vòng = Máy đang bận tải = Khả năng truy xuất dữ liệu tạm thời không đáp ứng
=> Bạn thử gỡ ra - vệ sinh RAM - cắm lại xem sao !

máy mình cũng bị. do google drive. mình tắt hẳn google drive, không cho chạy ngầm nữa thì không bị.

của mình thì dính lỗi thỉnh thoảng đơ đơ
mặc dù đã thay pin mới, chuột mới
AI CÓ BỆNH NÀY KHÔNG?
mình dùng thinkpad

ducminh192

Gà con
1)có thể do cấu hình máy kém không thể chạy win 10 ổn định được ạ
2)có thể ổ cứng đã kém bị BAD
3)có thể bản win lỗi nữa ạ.