Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi chuột cảm ứng trên latop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi chuột cảm ứng trên latop

Nếu bạn sử dụng laptop Dell các dòng latitude như Dell E6410, E6400... có chuột giữa bàn phím thì tình trạng trên gặp phải rất nhiều.
Giải quyết:
  • Bạn vào trang chủ đúng mã máy laptop đang sử dụng download driver "Touchpad dell" về cài vào nhé.
  • Sau khi cài bạn chọn option chuột giữa và tắt đi nhé (đánh dấu số 3 hình dưới nhé). Nếu bạn cần tư vấn gì thêm có thể liên lạc với Thành Vinh Center để hướng dẫn cụ thể nhé.

ducnvict

Gà con
Con chuột cảm ứng latop e lúc thì bị đơ, lúc thì nhảy loạn xạ, lúc thì bình thường, nó bị sao vậy các bác, bác nào rành cho em hỏi, cảm ơn ạ
Bạn nên cho ae biết tên chính xác của máy, trước tiên nên Update BIOS cho máy, nếu không được thì là Touchpad bị lỗi >> thay touchpad khác

SonPham105

Gà con
Có thể bụi vào làm bị chập bạn à, vệ sinh lại có thể sẽ khắc phục được, hoặc phải thay thế touchpad. Nếu bạn cần dịch vụ vệ sinh, sửa chữa, thay thế linh kiện laptop tại nhà thì hãy đến với Suachualaptop24h nhé :D :D :D

ducminh192

Gà con
bác thử vệ sinh cắm lại cáp kết nói trackpad xem sao nhé , ko dc mang qua 220 hái hà e kiểm tra giúp cho