Lỗi card hình gigabyte. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi card hình gigabyte.

thanhnam_xda

Búa Gỗ Đôi
Nhờ các bác tư vấn giúp em lỗi này :
Em đang dùng card giga GTX 1050Ti, dạo này có hiện tượng dùng được 5 phút thì màn hình nháy liên tục và mất tín hiệu ra mà hình (tối đen) nhưng màn vẫn hiện đèn bình thường. Em thao cổng VGA để cắm trực tiếp vào main thì màn hình vấn lên bình thường. Card này xuất hình qua cổng HDMI mà màn hình của e chỉ có cổng VGA nên e có dùng đầu chuyển đổi, Liệu có phải do lỗi card hay do lỗi đầu chuyển ah?
Cám ơn các bác !

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Chào bạn,

Có thể nguyên nhân của vấn đề của bạn là do lỗi card đồ họa hoặc đầu chuyển đổi. Để xác định rõ nguyên nhân của vấn đề, bạn có thể thử các giải pháp sau:

1. Kiểm tra đầu chuyển đổi: Hãy thử thay đổi đầu chuyển đổi khác và kiểm tra xem liệu vấn đề có tiếp tục xảy ra hay không.

2. Kiểm tra tín hiệu HDMI: Nếu có thể, hãy thử kết nối card đồ họa của bạn với màn hình qua cổng HDMI để kiểm tra xem liệu tín hiệu HDMI có được xuất ra màn hình hay không.

3. Cập nhật driver card đồ họa: Hãy kiểm tra xem bạn đã cập nhật driver card đồ họa mới nhất hay chưa. Nếu chưa, hãy tải và cài đặt driver mới nhất cho card của bạn để xem liệu vấn đề có được giải quyết hay không.

4. Kiểm tra nhiệt độ card đồ họa: Nếu card của bạn quá nóng, nó có thể gây ra các vấn đề như vậy. Hãy kiểm tra nhiệt độ của card đồ họa bằng các phần mềm quản lý nhiệt độ và đảm bảo rằng nó không vượt quá giới hạn an toàn.

Nếu không được, hãy chia sẻ thêm các thông tin tiếp theo để anh em diễn đàn tiếp tục hỗ trợ

thanhnam_xda

Búa Gỗ Đôi
Chào bạn,

Có thể nguyên nhân của vấn đề của bạn là do lỗi card đồ họa hoặc đầu chuyển đổi. Để xác định rõ nguyên nhân của vấn đề, bạn có thể thử các giải pháp sau:

1. Kiểm tra đầu chuyển đổi: Hãy thử thay đổi đầu chuyển đổi khác và kiểm tra xem liệu vấn đề có tiếp tục xảy ra hay không.

2. Kiểm tra tín hiệu HDMI: Nếu có thể, hãy thử kết nối card đồ họa của bạn với màn hình qua cổng HDMI để kiểm tra xem liệu tín hiệu HDMI có được xuất ra màn hình hay không.

3. Cập nhật driver card đồ họa: Hãy kiểm tra xem bạn đã cập nhật driver card đồ họa mới nhất hay chưa. Nếu chưa, hãy tải và cài đặt driver mới nhất cho card của bạn để xem liệu vấn đề có được giải quyết hay không.

4. Kiểm tra nhiệt độ card đồ họa: Nếu card của bạn quá nóng, nó có thể gây ra các vấn đề như vậy. Hãy kiểm tra nhiệt độ của card đồ họa bằng các phần mềm quản lý nhiệt độ và đảm bảo rằng nó không vượt quá giới hạn an toàn.

Nếu không được, hãy chia sẻ thêm các thông tin tiếp theo để anh em diễn đàn tiếp tục hỗ trợ
vâng, cảm ơn bác đã chia sẻ, e cũng đang định cắm thử với màn tivi xem 1 bộ phim xem tnao !

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Chào bạn ,theo như bạn miêu tả thì cách kiểm tra đơn giản nhất bây giờ thì bạn cứ mở lên sử dụng bình thường,trong quá trình sử dụng nếu có bị tắt ngang thì bạn cứ làm theo cách mình thử để xác định nguyên nhân:
1./ cáp kết nối
2./ màn hình
3./ bấm liên tục phím Num lock xem có chớp tắt không
3./ card màn hình rời của bạn.
Khi đã điều tra đc nguyên nhân thì bạn tiến hành "khô máu" em nó thôi

thanhnam_xda

Búa Gỗ Đôi
hôm trước e mang xuống tivi xem bộ fast x thì thấy ok ko bị chớp tắt gì, có lẽ do cổng chuyển từ hdmi ra vga cho màn samsung của e lỗi rồi. Cảm ơn các bác đã tư vấn ah!