Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Bios không vào được ổ E? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Bios không vào được ổ E?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ổ D ko có trong máy tính , do win ko nhận dạng được
Còn F thì có lẽ là CD . Vì vậy chỉ có E là máy nhận được , nếu folder chứa file setup thì nẳm ở E thì thử vào safe cài win gõ thử vào CMD
D;
nếu d ko có thì gõ tiếp E: ko nữa thì F: nếu ko nhận dạng thì thua

malemkhoang

Rìu Chiến
Ổ D ko có trong máy tính , do win ko nhận dạng được
Còn F thì có lẽ là CD . Vì vậy chỉ có E là máy nhận được , nếu folder chứa file setup thì nẳm ở E thì thử vào safe cài win gõ thử vào CMD
D;
nếu d ko có thì gõ tiếp E: ko nữa thì F: nếu ko nhận dạng thì thua
==========

Chào bác Hai!
Vớ được cái xe đạp địa hình, mà nó cứ toàn là tuột xích thôi,
làm em cứ phải lộn gầm liên tục.
Hình ảnh #10, #21, #26 thuộc về Windows bình thường,
hình ảnh #1 thuộc về mini Win.
Em nhất trí với bác là "gờ o go ngã gò",
tuy nhiên, có thể thấy rằng giữa win thường và mini win
có sự khác biệt:
- Win thường: ổ E: xác định được dung lượng;
- mini win: ổ E: là không xác định.
Điều này không có gì đặc biệt,
lý do là việc gán tên ổ đĩa theo từng phiên làm việc của Windows
là không hoàn toàn đồng nhất.
Cụ thể đối với máy của chủ thớt là
mini win gán tên ổ đĩa E: cho ổ đĩa CD/DVD;
đơn giản thì trước E là D, sau E là F;
như vậy, khi E: không truy cập được thì
truy cập vào D hoặc F là được.
Song, để chắc chắn hơn thì sử dụng Explorer là hữu hiệu nhất.
Nhưng, hình như chủ thớt dị ứng với Explorer thì phải...
và cứ nhất quyết rằng phải là E: mới được...
Đối với em thì từ Win8 trở đi, nếu không dùng Ghost thì không bao giờ là setup,
chỉ có thể là Decompress ESD (WIM) mà thôi.

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Chủ top vui tính phải nói là không nhất cũng là nhì vnz:
Đã biết cài Ultra ISO để nó tạo ra ổ ảo F mà không mount file ISO cài Win ra ổ F rồi vào chạy file Setup.exe nâng lên Win 10 mà lại xả nén bộ cài vào E:/Setup rồi lòng vòng hết vào WinPE đến Win thật chạy dòng lệnh trên cmd cho nó có vẻ chuyên nghiệp:p:p:p

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chủ top vui tính phải nói là không nhất cũng là nhì vnz:
Đã biết cài Ultra ISO để nó tạo ra ổ ảo F mà không mount file ISO cài Win ra ổ F rồi vào chạy file Setup.exe nâng lên Win 10 mà lại xả nén bộ cài vào E:/Setup rồi lòng vòng hết vào WinPE đến Win thật chạy dòng lệnh trên cmd cho nó có vẻ chuyên nghiệp:p:p:p
Theo như đầu topic thì bạn ấy cài đè win8 vào win10 . Tôi có nói là win ko thể hạ cấp . Nếu cài // thì chỉ cần click đúp ISO trên win10 là chạy setup ko cần ultraiso .
Tóm lại chủ thớt muốn gì đến hiện giờ tôi vẫn chưa hiểu được

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Theo như đầu topic thì bạn ấy cài đè win8 vào win10 . Tôi có nói là win ko thể hạ cấp . Nếu cài // thì chỉ cần click đúp ISO trên win10 là chạy setup ko cần ultraiso .
Tóm lại chủ thớt muốn gì đến hiện giờ tôi vẫn chưa hiểu được
Theo em thì chủ top vui tính thôi bác ạ. Kể cả cài Win8 lên Win 10 như #1 của chủ top cũng chỉ cần làm như bác là ok rồi. Còn nếu chủ top có gõ nhầm là cài Win 8 trên Win 10 thì đã vào PE cho ổ C đi Macao rồi vào thư mục giải nén sẵn chạy file Setup hay mount ổ ảo (Nếu không biết các phần mềm cài nhanh) chạy Setup là xong. Lại còn chạy câu lệnh cmd

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thật sự tôi không biết bạn Gà hay vui tính, cài Win dễ dàng mà sao đối với bạn tôi thấy rắc rối quá. Bạn đang dùng Win 10 phải không? Nếu vậy thì chỉ cần right-click vào file ISO tại ổ E:, chọn Open with Windows Explorer, nó sẽ mount lên một ổ dĩa ảo, vào ổ dĩa đó click vào Setup.exe là bắt đầu cài được rồi. Nếu bạn không biết làm thì chụp hình từng thao tác gửi lên đây.
Ngoài ra nếu như bạn muốn cài theo kiểu cmd của bạn thì tôi đang upload lại một video hướng dẫn, sáng nay vào profile thấy họ đã bị youtube xoá mất, rất may là tôi có download về trước, nếu bạn đợi được thì đợi nhé.

Update:
https://www.fshare.vn/file/889CNXIE8OH2?token=1561298792