Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi 0x800701B1 khi cài win (Tất cả các bản win, phải xài usb recovery mới boot vào win đc). | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi 0x800701B1 khi cài win (Tất cả các bản win, phải xài usb recovery mới boot vào win đc).

Hamano Kaito

Moderator
Nhận định của tôi là cài đặt windows kiểu này thì lỗi là điều hiển nhiên. Vì tệp nguồn cài đặt được sao chép lên ổ c: thì trong quá trình cài đặt, tệp nguồn sẽ bỗng dưng biến mất. Như vậy thì lỗi 0x800701b1 là còn may đấy.​

Cài bằng WinNTSetup mà bác. Sau khi nó giải nén vào C xong thì Restart lại máy nó tự cài tiếp mà
Mà sau đang cài tệp nguồn biến mất được nhỉ? Mình nghĩ ko thể đâu, khả năng là setup của Win ko hiểu nên cài vào đâu nên nó báo lỗi như vậy
Kiểu như nó ko hiểu phân vùng nào là phân vùng chính ấy

SenDalat9x

Rìu Sắt
Nhận định của tôi là cài đặt windows kiểu này thì lỗi là điều hiển nhiên. Vì tệp nguồn cài đặt được sao chép lên ổ c: thì trong quá trình cài đặt, tệp nguồn sẽ bỗng dưng biến mất. Như vậy thì lỗi 0x800701b1 là còn may đấy.​

Ủa mình dùng usb boot cài như thông thường thôi mà? @@

SenDalat9x

Rìu Sắt
Cài bằng WinNTSetup mà bác. Sau khi nó giải nén vào C xong thì Restart lại máy nó tự cài tiếp mà
Mà sau đang cài tệp nguồn biến mất được nhỉ? Mình nghĩ ko thể đâu, khả năng là setup của Win ko hiểu nên cài vào đâu nên nó báo lỗi như vậy
Kiểu như nó ko hiểu phân vùng nào là phân vùng chính ấy

Lúc cài nó có cho chọn phân vùng rồi mà cài mà bác. Chọn phân vùng chính rùi. @@