Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi 0x80070035 trên các máy cùng 1 mạng LAN? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi 0x80070035 trên các máy cùng 1 mạng LAN?

caduoicakho

Rìu Sắt
những lỗi như thế này, chủ yếu là do antivirus chặn tấn công mạng. Mình lấy ví dụ nhé: bạn tắt chức năng bảo vệ thời gian thực của windows defender chưa? hay bạn có dùng phần mềm nào khác để thay WD ko? Ví dụ như KIS? Hãy tắt chức năng bảo vệ thời gian thực của trình diệt virus bạn đang sử dụng. tắt chứ ko phải thêm vào loại trừ nhé.
Đồng ý kiến với bạn này. Đa phần chức năng share sẽ bị giới hạn bởi các pre-install policy, pre-install configure. Chẳng hạn như network bạn đặt là Private hoặc Workplace nó sẽ khác hoàn toàn với Public. Các cấu hình Firewall, Network and Advance Sharing cũng ảnh hưởng đến việc bạn share có thành công hay không.
Tóm lại để test được bạn đang bị lỗi gì thì cũng tùy vào kinh nghiệm support của bản thân nữa.
Có thời gian thì tạo cuộc trò chuyện, mình với bạn cùng tìm hiểu nguyên nhân qua Teamviewer hoặc Ultra nhé

trantoantrung1990

Búa Gỗ Đôi
Cái này thực tế phải kiểm tra trên từng máy, nó là cái lỗi mà ngay support của microsoft nó cũng chỉ nói chung chung. Phải teamviwer kiểm tra các thiết lập hoặc thậm trí phải kiểm tra thực tế modem nữa.

Thử cái này xem được ko bạn?

dungrauit

Gà con
:)) các bác ở trên ko bác nào có kinh nguyệt trị bệnh này cả, toàn trả lời ko đúng là biết chưa đụng lỗi này rồi.
Cài máy mới nguyên, kết nối mạng ok, sau 10p là lại bị lỗi này. Áp dụng tất cả mọi cách của Google chỉ, Microsoft chỉ, diển đàn chỉ, gỡ firewall, thay đổi giao thức mạng, thêm netbios, xóa ms licsening trong regedit, chỉnh lỗi security trong gpedit.msc.... run các service chưa chạy...bla bla bla, nói chung tất cả những bác ở trên ko có 1 ai có thể giải quyết cái này triệt để cả..... vì bản thân các bác có biết sửa đâu, đụng là cài lại, lỗi này ngay cả cài đặt lại mới nguyên 1 cái máy tính cũng sẽ vẫn lỗi nhé, có mấy IT não cá vàng đòi thay cả router, thay switch...nản. lỗi này nhỏ thôi.... thiếu kinh nghiệm.

winter16

Gà con
:)) các bác ở trên ko bác nào có kinh nguyệt trị bệnh này cả, toàn trả lời ko đúng là biết chưa đụng lỗi này rồi.
Cài máy mới nguyên, kết nối mạng ok, sau 10p là lại bị lỗi này. Áp dụng tất cả mọi cách của Google chỉ, Microsoft chỉ, diển đàn chỉ, gỡ firewall, thay đổi giao thức mạng, thêm netbios, xóa ms licsening trong regedit, chỉnh lỗi security trong gpedit.msc.... run các service chưa chạy...bla bla bla, nói chung tất cả những bác ở trên ko có 1 ai có thể giải quyết cái này triệt để cả..... vì bản thân các bác có biết sửa đâu, đụng là cài lại, lỗi này ngay cả cài đặt lại mới nguyên 1 cái máy tính cũng sẽ vẫn lỗi nhé, có mấy IT não cá vàng đòi thay cả router, thay switch...nản. lỗi này nhỏ thôi.... thiếu kinh nghiệm.
Vậy bác thông não dùm em với!
Em cũng là IT hệ thống, 1 lần di chuyển vị trí các máy phải cài lại share bị dính lỗi error 0x000003e3, dù cũng là máy đó làm máy chủ nhưng share máy in loại khác thì đc, share file cũng vô tư. Đổi máy làm máy chủ vẫn không đươc.