Nhờ tư vấn - Loại bỏ Virus tạo shortcut và tự bung website Xemvn.vn khi khởi động Chrome? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Loại bỏ Virus tạo shortcut và tự bung website Xemvn.vn khi khởi động Chrome?

Xin Chào mọi người
Mình đã sửa lỗi thành công việc Virus tạo Shortcut Chrome và khi dùng tự chạy web xemvn.vn . Mình tổng hợp ý kiến và tham khảo thêm một vài giải pháp ngoài đưa ra các bước hướng dẫn chi tiết đầy đủ . Nếu các bạn vô tình bị dính có thể theo những cách sau .

Cách 1 : xóa trực tiếp từ chrome

Click phải Chrome trên desktop chọn properties chọn shortcut trong trường target xóa cụm xemvn.vn sau dấu ‘’ nhấn Apply OK
Bạn chọn chrome chạy bình thường không mở web xemvn.vn

( cách này chỉ tạm dùng trong Windows trực tiếp nhưng restart chorme vẫn tạo shortcut bị lại tình trạng trên; đỡ tốn thời gian xử lý )

Cách 2 : Xóa triệt để bằng phần mền và quét registry hệ thống khôi phục toàn bộ chrome

Bước 1 : Tải trực tiếp Spyhunter 5 bản mới nhất về cài đặt , đăng ký một email để dùng thử cho software quét toàn hệ thống .
Sau khi quét nó sẽ báo đầy đủ virus trong máy yêu cầu chờ 48h sẽ tiến hành fix nếu dùng free, còn đăng ký thì quét lập tức , mình chọn free.
Bước 2 : Mình chờ 2 ngày hơn tiếp tục công việc quét fix lỗi trên máy . Mình mở Spyhunter 5 tiến hành quét phân tích QuickScan hoặc Custom Scan nó báo lỗi tiến hành fix . Mình sẽ cung cấp thêm hình ảnh bên đưới
Bước 3 : Sau khi Spyhunter 5 quét fix xong vẫn chưa kết thúc , bạn cần tiếp đến tải RevoUninstall Pro gỡ triệt để chrome và thêm IDM 6.35 b10 ( main reason ) nếu bạn chưa xóa .
Bước 4 : Bạn gõ lệnh Win+R gõ regedit nhấn Ctrl+F xóa cụm xemvn.vn hoặc Chrome IDM còn xót lại trong registry Editor
Bước 5 : Bạn gõ lệnh Win+R gõ msconfig chú ý 2 thẻ service , startup xem có chương trình chạy ẩn hoặc phần mền không cần thiết tắt chúng nhớ Apply/Ok

Bước 6 : Bạn click phải thanh taskbar chọn task manager trong startup chọn disabled msw đang chạy trên máy tính của bạn

tới đây là bạn yên tâm gỡ fix lỗi thành công nhưng chắc chắn hơn bạn có thể thêm một bước BONUS cho an toàn dùng thêm Kaspersky rescue disk (krd) tạo usb boot quét toàn bộ hệ thống ổ đĩa trong máy diệt virus còn xót lại .

Bây giờ hê thống của bạn đã bình thường bạn tải Chrome về cài đặt bình thường không bị lỗi dính website xemvn.vn nữa và mình đã dùng cách này chrome mình đã xử lý xong hoàn toàn
Cách 3 : Cài lại hoàn toàn Windows và phần mền cần thiết .
( cách này cực kỳ dễ và không thích hợp vọc sĩ như mình )

Cảm ơn các bạn trên diễn đàn hướng dẫn mình đã fix thành công . Bây giờ, mình tiếp tục lên forum chia sẻ học hỏi thêm các a/c cao thủ chúc m.n vui vẻ mạnh khỏe và hạnh phúc nhé !

coony

Búa Đá
Muốn tìm phần mềm gì, cứ vào vn-z là an tâm nhất ! Tránh những rắc rối không đáng có.

Windows XPE

Búa Đá Đôi
Em là thành viện mới xin chào các anh chị trên diễn đàn, Em mấy hôm vô tình cài phần mền IDM 6.35 build 10 bị nhiễm virus . Tình hình máy em chạy Windows 10 Chrome tự tạo shortcut trên desktop và khi ấn vào tự động chạy trang Web xemvn.vn.

Em tìm hiểu thêm thì chưa rõ cách trị loại này, vào safemode Win10 with network thì chrome vẫn chạy bình thường không hiện tượng trên. Nhưng khi vào trực tiếp bị tạo Chrome click vào tự động chạy trang web trên.

Em tham khảo cách thiệt lập trang web trên chrome Setting/on startup/Open the new tab page hoặc Restore chrome vẫn bị tình trạng trên khi khởi động lại máy. Thêm vào nữa, em dùng Adwcleaner quét không báo virus, em tham khảo thêm SpyHunter 5 quét virus thì báo bị nhiễm 4 loại virus trojan hiện đang đợi Fix từ Spyhunter nhưng không biết bị lỗi như vậy lại không.

Em thao khảo thêm ý kiến các anh/chị trên forum mong các anh/chị giúp đỡ.

Em mới tham gia nên nếu em có thiếu sót anh/chị hướng dẫn, rất cảm ơn các anh/chị nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm hoặc phương pháp hiệu quả.
mở cái shortcut chrome xem nó có gán địa chỉ web vào ko, nếu có thì xóa đi chứ có chỉnh = niềm tin

machanhquan

Gà con
Mình cũng đang bị vấn đề tương tự. Mình cài adobe LR từ fullcrack.vn. Thấy bác trên cũng bị từ trang này nên vào cmt cảnh báo các bác trang Fullcrack.vn rất mất dạy nhé.

Mình cũng bị trường hợp tương tự ,search hướng dẫn khắc phục thì ra page này ,mình cũng cài phần mềm từ trang Fullcrack.vn, bị y hệt các bạn trên đây luôn,ko cách nào report hay xử lý được bọn này sao các bạn.

Kudenthui

Gà con
Xin Chào mọi người
Mình đã sửa lỗi thành công việc Virus tạo Shortcut Chrome và khi dùng tự chạy web xemvn.vn . Mình tổng hợp ý kiến và tham khảo thêm một vài giải pháp ngoài đưa ra các bước hướng dẫn chi tiết đầy đủ . Nếu các bạn vô tình bị dính có thể theo những cách sau .

Cách 1 : xóa trực tiếp từ chrome

Click phải Chrome trên desktop chọn properties chọn shortcut trong trường target xóa cụm xemvn.vn sau dấu ‘’ nhấn Apply OK
Bạn chọn chrome chạy bình thường không mở web xemvn.vn

( cách này chỉ tạm dùng trong Windows trực tiếp nhưng restart chorme vẫn tạo shortcut bị lại tình trạng trên; đỡ tốn thời gian xử lý )

Cách 2 : Xóa triệt để bằng phần mền và quét registry hệ thống khôi phục toàn bộ chrome

Bước 1 : Tải trực tiếp Spyhunter 5 bản mới nhất về cài đặt , đăng ký một email để dùng thử cho software quét toàn hệ thống .
Sau khi quét nó sẽ báo đầy đủ virus trong máy yêu cầu chờ 48h sẽ tiến hành fix nếu dùng free, còn đăng ký thì quét lập tức , mình chọn free.
Bước 2 : Mình chờ 2 ngày hơn tiếp tục công việc quét fix lỗi trên máy . Mình mở Spyhunter 5 tiến hành quét phân tích QuickScan hoặc Custom Scan nó báo lỗi tiến hành fix . Mình sẽ cung cấp thêm hình ảnh bên đưới
Bước 3 : Sau khi Spyhunter 5 quét fix xong vẫn chưa kết thúc , bạn cần tiếp đến tải RevoUninstall Pro gỡ triệt để chrome và thêm IDM 6.35 b10 ( main reason ) nếu bạn chưa xóa .
Bước 4 : Bạn gõ lệnh Win+R gõ regedit nhấn Ctrl+F xóa cụm xemvn.vn hoặc Chrome IDM còn xót lại trong registry Editor
Bước 5 : Bạn gõ lệnh Win+R gõ msconfig chú ý 2 thẻ service , startup xem có chương trình chạy ẩn hoặc phần mền không cần thiết tắt chúng nhớ Apply/Ok

Bước 6 : Bạn click phải thanh taskbar chọn task manager trong startup chọn disabled msw đang chạy trên máy tính của bạn

tới đây là bạn yên tâm gỡ fix lỗi thành công nhưng chắc chắn hơn bạn có thể thêm một bước BONUS cho an toàn dùng thêm Kaspersky rescue disk (krd) tạo usb boot quét toàn bộ hệ thống ổ đĩa trong máy diệt virus còn xót lại .

Bây giờ hê thống của bạn đã bình thường bạn tải Chrome về cài đặt bình thường không bị lỗi dính website xemvn.vn nữa và mình đã dùng cách này chrome mình đã xử lý xong hoàn toàn
Cách 3 : Cài lại hoàn toàn Windows và phần mền cần thiết .
( cách này cực kỳ dễ và không thích hợp vọc sĩ như mình )

Cảm ơn các bạn trên diễn đàn hướng dẫn mình đã fix thành công . Bây giờ, mình tiếp tục lên forum chia sẻ học hỏi thêm các a/c cao thủ chúc m.n vui vẻ mạnh khỏe và hạnh phúc nhé !
Mình thì làm theo cách này rất đơn giản. Chỉ cần xoá cái shotcut đó đi và tạo cái shotcut mới. Tất cả các trình duyệt cài trên máy đều bị, nên phải tạo lại shotcut cho tất cả trình duyệt.