lỏ quá mn ơi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

lỏ quá mn ơi

danchi145

Gà con
chẳng là e muốn view cái code của 1 cái addin powerpoint, mà nó lại hiện ra cái lỗi này
Ảnh chụp màn hình 2024-03-06 204827.jpg

vậy có bác nào có tool hay mẹo j ko giúp e với, e cảm ơn nhiều lắm ạ :)))

Sửa lần cuối:

malemkhoang

Rìu Chiến
@danchi145
Bạn cần hết sức bình tĩnh khi gặp trường hợp này. Bạn không được manh động, nếu không sẽ có thể làm hỏng một cái gì đó. Nhưng, trước hết bạn hãy sửa tiêu đề bài viết đi...​

lucbinh86

Rìu Sắt
Admin bị ngáo hay sao mà đi duyệt mấy cái tựa đề nhảm nhí như thế này

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Nhìn cái tiêu đề cái ... hết muốn trả lời.

Fusin

Rìu Sắt
Các Bạn.... đừng "manh động". Chẳng qua Bạn ấy có thể nói giọng vùng miền, nói sao viết vậy thôi, cũng có thể bỏ dấu lỡ tay. Vì Bạn này đến từ Hà Giang. Lo quá mọi người ơi. Còn góp ý Bạn chủ thớt nên thể hiện một ít "Sự tôn trọng". Viết tiêu đề rõ ràng và đầy đủ ý nhé! Đừng viết tắt, viết gọn, thà mất thêm vài phút, nhưng lại đẹp lòng nhau. Mọi người không hẹp hòi với Bạn về mặt chữ nghĩa, nhưng đừng viết ngắn gọn hay "cụt ...hứng" như thế, nghe tuột "quần" à không tuột huyết áp mất thôi.

Còn vấn đề của Bạn xử lý như sau nhé: Mở PowerPoint và khởi động chức năng Visual Basic Editor (thông qua tổ hợp phím Alt+F11). Giờ thì bạn có thể thấy được tất cả các code VBA addin đang chạy trên nền PowerPoint. Còn nếu dự án có mật khẩu thì xóa mật khẩu đi trước khi thực hiện.

danchi145

Gà con
@danchi145
Bạn cần hết sức bình tĩnh khi gặp trường hợp này. Bạn không được manh động, nếu không sẽ có thể làm hỏng một cái gì đó. Nhưng, trước hết bạn hãy sửa tiêu đề bài viết đi...​
Trời ơi, không bt là cái tên tiêu đề mình đặt lại tai hại vậy, có j mình xin lỗi nhé {cry}

Sửa lần cuối:

danchi145

Gà con
Vâng ạ, lần sau mình sẽ chú ý hơn trong cách đặt tiêu đề ạ {cry}
Các Bạn.... đừng "manh động". Chẳng qua Bạn ấy có thể nói giọng vùng miền, nói sao viết vậy thôi, cũng có thể bỏ dấu lỡ tay. Vì Bạn này đến từ Hà Giang. Lo quá mọi người ơi. Còn góp ý Bạn chủ thớt nên thể hiện một ít "Sự tôn trọng". Viết tiêu đề rõ ràng và đầy đủ ý nhé! Đừng viết tắt, viết gọn, thà mất thêm vài phút, nhưng lại đẹp lòng nhau. Mọi người không hẹp hòi với Bạn về mặt chữ nghĩa, nhưng đừng viết ngắn gọn hay "cụt ...hứng" như thế, nghe tuột "quần" à không tuột huyết áp mất thôi.

Còn vấn đề của Bạn xử lý như sau nhé: Mở PowerPoint và khởi động chức năng Visual Basic Editor (thông qua tổ hợp phím Alt+F11). Giờ thì bạn có thể thấy được tất cả các code VBA addin đang chạy trên nền PowerPoint. Còn nếu dự án có mật khẩu thì xóa mật khẩu đi trước khi thực hiện

Sửa lần cuối:

danchi145

Gà con

Còn vấn đề của Bạn xử lý như sau nhé: Mở PowerPoint và khởi động chức năng Visual Basic Editor (thông qua tổ hợp phím Alt+F11). Giờ thì bạn có thể thấy được tất cả các code VBA addin đang chạy trên nền PowerPoint. Còn nếu dự án có mật khẩu thì xóa mật khẩu đi trước khi thực hiện.
mà bác ơi, nó có mật khẩu thì nó hiện cái popup khác cơ, đằng này là không xem được (unviewable) luôn ạ, có cách nào không nhỉ bác

Fusin

Rìu Sắt
Hi Bạn! tham khảo cái này nhé!

Những mã VBA dạng addin thường bị ẩn trong slide Powerpoint. Để giúp bạn có thể truy cập code addin trong quá trình sử dụng Powerpoint. Dưới đây là hướng dẫn các bước chi tiết tham khảo

Hướng dẫn sửa Registry
1- Đóng PowerPoint

2/Mở Start Menu and khởi động ứng dụng Run (đơn giản nhất bạn chỉ cần đánh ‘Run’ vào phần tìm kiếm)

3/-Tìm tệp có tên Regedit.exe và chọn OK

4/-Tìm đến mục sau trong chuỗi registry: HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\15.0\PowerPoint\Options

5/- Chọn key DebugAddins. Nếu không tìm thấy thì bạn cần tự tạo một key mới (các bước thực hiện sẽ được trình bày ở phía dưới)

6/- Double click vào key DebugAddins và trong cửa sổ hộp thoại popup hãy điều chỉnh giá trị DWORD bằng 1, rồi click OK

7/- Mở PowerPoint và khởi động chức năng Visual Basic Editor (thông qua tổ hợp phím Alt+F11). Giờ thì bạn có thể thấy được tất cả các code VBA addin đang chạy trên nền PowerPoint.

*Phiên bản Editor đang làm mẫu là bản 15.0, nhưng tùy theo

Fusin

Rìu Sắt
Cách tạo key DebugAddins

Thường thì key DebugAddins ít khi được cài sẵn trong thư mục Options, vì vậy Bạn cần tạo một key mới. Lưu ý rằng ngay sau khi tạo một giá trị DWORD mới thì Bạn phải đổi tên nó thành DebugAddins luôn. Một khi đổi rồi thì không thể sửa được nữa (nếu trót viết sai tên thì hãy click chuột phải, xoá đi và làm lại từ đầu). Bạn có thể tham khảo hướng dẫn chi tiết từng bước theo hình minh hoạ dưới đây:

Kiểm tra kỹ tên, loại và giá trị số liệu và thế là xong! Giờ thì hãy mở Powerpoint lên và Bạn có thể thấy được tất cả các code VBA addin đang chạy trên nền PowerPoint thông qua chức năng Visual Basic Editor. Lưu ý là Bạn không thể thay đổi nội dung của addin. Trong trường hợp cần thiết phải sửa thì hoặc Bạn phải sửa lại toàn bộ nội dung tệp PowerPoint có hỗ trợ macro được dùng làm add-in, hoặc tạo mới một tệp Powerpoint và lưu thành addin mới.

Hãy thực hiện từng bước một để hoàn thành bài thuyết trình nhé! Có vướng mắc gì thì post lên đây để xử lý tiếp.

danchi145

Gà con
Cách tạo key DebugAddins

Thường thì key DebugAddins ít khi được cài sẵn trong thư mục Options, vì vậy Bạn cần tạo một key mới. Lưu ý rằng ngay sau khi tạo một giá trị DWORD mới thì Bạn phải đổi tên nó thành DebugAddins luôn. Một khi đổi rồi thì không thể sửa được nữa (nếu trót viết sai tên thì hãy click chuột phải, xoá đi và làm lại từ đầu). Bạn có thể tham khảo hướng dẫn chi tiết từng bước theo hình minh hoạ dưới đây:

Xem phần đính kèm 57033Xem phần đính kèm 57034Xem phần đính kèm 57035

Kiểm tra kỹ tên, loại và giá trị số liệu và thế là xong! Giờ thì hãy mở Powerpoint lên và Bạn có thể thấy được tất cả các code VBA addin đang chạy trên nền PowerPoint thông qua chức năng Visual Basic Editor. Lưu ý là Bạn không thể thay đổi nội dung của addin. Trong trường hợp cần thiết phải sửa thì hoặc Bạn phải sửa lại toàn bộ nội dung tệp PowerPoint có hỗ trợ macro được dùng làm add-in, hoặc tạo mới một tệp Powerpoint và lưu thành addin mới.
Xem phần đính kèm 57036

Hãy thực hiện từng bước một để hoàn thành bài thuyết trình nhé! Có vướng mắc gì thì post lên đây để xử lý tiếp.
cảm ơn bác rất nhiều, mình đang có 1 cái thắc mắc
mình vào và lm theo các bước bác nói, lạ ở chỗ e thử đổi lại giá trị về 1 nhưng vẫn lỗi Unviewable
Vậy là giờ mình xoá luôn cái giá trị DWORD cũ để tạo 1 cái mới hay là lm sao bác, em cảm ơn lắm lắm ạ