This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Lên cpu i7-4790 ...

LikeAbOSS

Gà con
Có lẽ không nên lên i7 rồi để thêm $ lụm bộ mới về

LikeAbOSS

Gà con
750w đó là để nâng cấp sau này còn tầm 450w công xuất thực thì chắc vẫn ổn
Nguồn 450w mình đang xài... công suất thật chỉ có 380w mà thôi, vừa đủ khi chơi game khoảng 3-4 giờ còn cái nguồn 750w mình xem thì đó là mấy cái nguồn tào lao không có hình chụp công suất thật

MinhGiang

Rìu Vàng
Để vậy dùng thôi, còn máy đứa em thì ra mua con i5 gen 4th về thay cho i3, giá rẻ giề vài trăm ngàn.
Nếu nâng cấp thì lên bộ core i3 gen 12th hoặc 13th dùng cho sướng, rủng rỉnh thì quất i5 luôn

LikeAbOSS

Gà con
Đành phải y như cũ thôi Nếu mua thì mình mua bộ i5 12th không mua bộ i3 12th Nhưng $ vừa đủ mua bộ i5 8th thôi, còn bộ i5 12th thì...
Còn về thằng em họ mình bảo với nó... " Lag thì ra net mà chơi. " nhưng sau đó mình nhớ ra mỗi lần ra net nó đều ghé qua mình... " Xe em sắp hết xăng này nọ... "

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu muốn lên I7 bác cứ lên bình thường đi quan tâm tản nhiệt làm gì cho mệt. Nghe mấy thằng bán hàng chém gió tản không đủ mát đồ làm gì. I7 nó cũng cho bác cái tản như I5 thôi. Em cam đoan là cái tản theo chip bác dùng bình thường. Không phải ngại đâu. Muốn biết nguồn đủ không thì bác phải cho full thông tin. Nguồn rất quan trọng với cái máy tính.

LikeAbOSS

Gà con
Thật ra mình mua psu 550w rồi dự tính sau tết lên i7 4th luôn Thật ra fan tản nhiệt đang xài mà xài cho i7 4th vẫn ok vì đâu có time mà chơi game suốt 6 giờ

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình có cái máy bộ HP Pavilion ban đầu nó lắp con i5 đời 4xxx, mình mua con i7 4790 về lắp vào chạy phà phà mà không thèm check nguồn hay check tản nhiệt gì cả.
Khi nào quá nhiệt nó tự tắt máy thì mình tính đến chuyện thay tản nhiệt sau nhưng đến nay cũng đã lâu chưa thấy bị gì.
Mua từ tháng 11/2022 lắp vào xài êm đến giờ.

LikeAbOSS

Gà con
Hi !
Bạn nên xem lại vấn đề liên quan đến nguồn pc nhé, rất quan trọng đấy Lúc mình vẫn xài psu 450w (300w công suất thật) chơi vẫn ok nhưng khi thay psu 550w (520w) thì máy chạy ngọt lắm xem phim hd4k, chơi game, ... cảm giác khác hơn trước nhiều .
Máy chạy lâu khi chơi game là biết ngay, psu không sập nhưng nó không cấp đủ điện nên ping sẽ cao lên ngay lúc combat quan trọng.
Thanks.

HB1122

Búa Gỗ
Lên thì có thể lên được nhưng đi kèm theo nó sẽ phát sinh các vấn đề về tản, nguồn main ... nên bác cân đối xem nhé

LikeAbOSS

Gà con
Mình thấy tản intel 12th socket 1700 đẹp chưa tìm hiểu nhiều lại mua về, lại không vừa với main socket 1050 (tản 11th thì vừa). Không biết có cách gì chế lại tản 12th này gắn vào main socket 1050 ?
Đa Tạ.

ngocanh2017

Búa Đá
Không được đâu bạn ơi phải mua main mới socket 1700 mới gắn được với cpu ( VD: main gigabyte b660 )