Hỏi/ Thắc mắc - Lên cpu i7-4790 ... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lên cpu i7-4790 ...

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Có thể lên bình thường nha bạn, nhưng sử dụng i7 thì nên đầu tư cái quạt tản nhiệt đồng, đừng nên sử dụng cái quạt nhôm của i5

LikeAbOSS

Gà con
Có thể lên bình thường nha bạn, nhưng sử dụng i7 thì nên đầu tư cái quạt tản nhiệt đồng, đừng nên sử dụng cái quạt nhôm của i5
Mình đang xài tản nhiệt lõi đồng (màu đen), xài luôn cho i7 được không Bạn ? Nếu không được, mình nên xài tản nhiệt nào ?
THANKS.

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
lật cái quạt tản nhiệt của bạn đang có ,chụp hình gửi mình xem thử

LikeAbOSS

Gà con
lên cái tản ok tí là đc
Khó lém Bạn ơi ! Mấy cái tản bây giờ khó mà gắn vào main b85m-d3v cũ này lém, ngang dọc đều 9 cm hơn nữa thì chạm đến thanh ram, còn vài tản thấy cũng hơi vừa nhưng rất khó tháo ra khi cần thay keo tản nhiệt mới.

LikeAbOSS

Gà con
làm cái cr1000 có mấy trăm ngon hơn nhiều. I7 mà tản đó mệt
Loại cr1000 này để mình xem sau, thấy nó hơi to, chủ yếu là khi thay keo tản nhiệt mới tháo ra lắp vào dễ thì OK :)

tranhuulong9x

Rìu Sắt
lên đc nhưng chú ý nguồn , tản và keo tản thôi . nếu main z thì ngon hơn còn main b thì cũng đc chứ sài h81 sợ hơi cùi

LikeAbOSS

Gà con
lên đc nhưng chú ý nguồn , tản và keo tản thôi . nếu main z thì ngon hơn còn main b thì cũng đc chứ sài h81 sợ hơi cùi
Ủa ủa liên quan đến nguồn sao ? mình không biết. Nguồn 450w được không ? Tản nhiệt cr1000 thấy to không biết vừa không đây.
Nếu gắn i7 xài ổn thì mình gắn i5 vào main h81-ds2, em họ nó cứ than hoài với i3 4150 lag chậm này nọ :)

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Ủa ủa liên quan đến nguồn sao ? mình không biết. Nguồn 450w được không ? Tản nhiệt cr1000 thấy to không biết vừa không đây.
Nếu gắn i7 xài ổn thì mình gắn i5 vào main h81-ds2, em họ nó cứ than hoài với i3 4150 lag chậm này nọ :)
sợ từ i5 lên i7 có chênh lệnh công xuất và nguồn ko đủ thôi . còn nếu sài h81 chỉ sợ main không khai thác hết sức mạnh cpu thì cũng thế

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Lên i7 phức tạp nhỉ :) Tản nhiệt tốt + nguồn tốt + ... Có lẽ nên xem lại :)
Thanks.
nâng cấp cpu phải coi main thế nào, đám vrm cấp nguồn cpu có ổn không , nguồn dư không , tản thế nào . đó là chưa tính vga đi chung thế nào , nói chung nhiều thứ phải cân nhắc đó . Ps lắp xeon phải coi có vga ko nữa vì xeon thông thường không có khả năng xuất hình

LikeAbOSS

Gà con
nâng cấp cpu phải coi main thế nào, đám vrm cấp nguồn cpu có ổn không , nguồn dư không , tản thế nào . đó là chưa tính vga đi chung thế nào , nói chung nhiều thứ phải cân nhắc đó . Ps lắp xeon phải coi có vga ko nữa vì xeon thông thường không có khả năng xuất hình
Mình dạo web... xem bộ i7 8700 chưa vga card nguồn 750w, i7 4790 này chắc phải bèo bèo nguồn 600w rồi :)
Giờ mình đang nghiêng về bộ i7 8700 này :) chứ lên i7 5790 này phải cân nhắc đủ thứ, ẵm bộ i7 8700 cho gọn :D

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Mình dạo web... xem bộ i7 8700 chưa vga card nguồn 750w, i7 4790 này chắc phải bèo bèo nguồn 600w rồi :)
Giờ mình đang nghiêng về bộ i7 8700 này :) chứ lên i7 5790 này phải cân nhắc đủ thứ, ẵm bộ i7 8700 cho gọn :D
750w đó là để nâng cấp sau này còn tầm 450w công xuất thực thì chắc vẫn ổn

theo tôi không nên thay vì cái main loại này không thể khai thác hết sức của con cpu i7 này . mà bạn cũng nên biết là nhiều con i3 mới bây giơ có thể con ăn con i7 đó ...