This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop Masstel L133 Pro phù hợp học lập trình hay không?

nghichthe

Gà con
Chào mọi người, mong mọi người tư vấn giúp ạ. Cảm ơn.
Cấu hình của máy:
Màn hình:13.3 inch FullHD IPS
Bộ vi xử lý:Intel Celeron Gemini Lake N4100
Bộ nhớ:4GB
Ổ cứng:64 GB
Không biết cấu hình trên thì có phù hợp để làm các dự án như C++/PHP/React JS-Angular JS nói chung là liên quan đến lập trình web ạ. Đặc biệt là Java, không biết máy có chạy được các dự án liên quan đến Java không?

dungltcd

Lạt Ma
Lập trình thì kiếm máy cấu hình tốt tý và màn tối thiểu nên 14 inch, bạn nên tìm hiểu dòng Thinkpad nhé.

nghichthe

Gà con
Lập trình thì kiếm máy cấu hình tốt tý và màn tối thiểu nên 14 inch, bạn nên tìm hiểu dòng Thinkpad nhé.
Cảm ơn bạn. Theo bạn thì cấu hình trên đáp ứng tới đâu ạ? Kiểu chạy code được không?

Handrf

Kiếm đá
Cảm ơn bạn. Theo bạn thì cấu hình trên đáp ứng tới đâu ạ? Kiểu chạy code được không?
mình check thấy chip celeron máy bạn có 4 nhân / 4 luồng tuy xung 2.4ghz hơi thấp (nói thế chứ máy mình i5 2c/4t cũng chạy có 2.6ghz vẫn code đủ các thể loại). cái quan trọng nhất là bạn cần có ssd. bật project rồi build/run mà nó mất hàng phút thì hứng thú ngồi code cũng chẳng có. chip với ram như vậy là khá ổn rồi. gắn thêm ssd đi bạn

nghichthe

Gà con
Cảm ơn bạn nhiều. Thật ra thì mình hơi sợ tràn RAM thôi chứ chip mình cũng không lo lắm. Mà không hiểu sao con này có 4 nhân 4 luồng lận mà vẫn yếu hơn con i3 8145U 2C/4T nhỉ?

dungltcd

Lạt Ma
Mặc dù nó là 4C/4T nhưng con này nó là kiến trúc Gemini lake dành cho các thiết bị nhúng (embedded device) hay laptop giá rẻ không thể so với kiến trúc Core được.

SUNgo35

Búa Gỗ
Cấu hình vậy vừa đủ thôi bác, vẫn recomended bác con Thinkpad gõ code cho sướng