Nhờ tư vấn - Laptop Lenovo X1 không bật đèn phím được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Laptop Lenovo X1 không bật đèn phím được

TOBRICH94

Gà con
Chào các bác ợ, em có một thắc mắc về cái laptop mà mò mãi không ra cách giải quyết mong các bác giúp đỡ
Máy em là x1 cacbon gen3 và nút fn và nút ctrl rất là khó xài. Nghĩa là khi em chỉnh bios đổi nút fn và ctrl thì sử dụng được tổ hợp ctrl+space để bật đèn bàn phím nhưng sẽ không sử dụng được tổ hợp phím windown như ctrl+c, ctrl+v và ngược lại.{cry}{cry}
Mong các bác có cao kiến gì giúp em nó được làm người bình thường ạ. Đa tạ đa tạ

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Có 1 số máy nó ưu tiên phím chức năng. Do đó khi mua mọi người hãy để ý test các phím, yếu tố này thường hay bị bỏ qua lắm.
Ví dụ nhấn phím F2 nhưng nó lại ra chức năng tắt mở wifi chứ không phải là rename.

TOBRICH94

Gà con
Nếu bạn làm như trên mà đèn bàn phím không sáng có thể các nguyên nhân sau:
- Bàn phím của bạn không có đèn nền (không có biểu tượng đèn trên phím cách)
- Driver điều khiển bàn phím chưa được cài hãy tải từ trang của lenovo về cài nhé
bàn phím em có đèn bác ạ, ý là khi em chỉnh bios lại thì dùng được đèn phím nhưng các nút chức năng fn không dùng được, và ngược lại. Giờ em muốn dùng chung mà chỉnh hoài không được