Hỏi/ Thắc mắc - Laptop không nhận bàn phím | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop không nhận bàn phím

lehoang226

Búa Gỗ Đôi
Laptop dell của mình đang dùng bình thường thì tự nhiên bàn phím bấm loạn xạ, không bấm được gì cả, rồi có lúc không nhận bàn phím nữa, touchpad lúc nhận lúc không. Mình đã thử cài lại driver cũng k được. Lúc boot vô win cũng k bấm F2 F10 gì được. Cắm bàn phím ngoài cũng k nhận.
Mà tháo cáp bàn phím ra thì bàn phím không lỗi nữa, cũng dùng được touchpad bình thường
Mình tính thay bàn phím mà sợ khả năng k phải lỗi do bàn phím.
Có bác nào biết vụ này chỉ giúp với.

lehoang226

Búa Gỗ Đôi
bàn phím hỏng rồi đó bạn, mua mới thay thôi
Hồi trước mình cũng bị trường hợp hư bàn phím, nhưng cắm bàn phím ngoài thì vẫn được. Còn trường hợp này thì cắm bàn phím ngoài lại k đc luôn.

lehoang226

Búa Gỗ Đôi
Nó bị chập bàn phím. Hư thì bạn cắm bàn phím ngoài được, chứ chập thì coi như thua. Nếu bạn tháo bàn phím và cắm bàn phím ngoài ổn, thì cái bàn phím đó đã bị chập
À thank bác.vậy để mình thử tháo bàn phím ra cắm bàn phím ngoài xem thử.

quydo991

Búa Gỗ
chập hay hư bàn phí, nếu thay mới không được thì nặng hơn hư chíp I/O

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
Laptop dell của mình đang dùng bình thường thì tự nhiên bàn phím bấm loạn xạ, không bấm được gì cả, rồi có lúc không nhận bàn phím nữa, touchpad lúc nhận lúc không. Mình đã thử cài lại driver cũng k được. Lúc boot vô win cũng k bấm F2 F10 gì được. Cắm bàn phím ngoài cũng k nhận.
Mà tháo cáp bàn phím ra thì bàn phím không lỗi nữa, cũng dùng được touchpad bình thường
Mình tính thay bàn phím mà sợ khả năng k phải lỗi do bàn phím.
Có bác nào biết vụ này chỉ giúp với.
khả năng lỗi bàn phím rồi , thay phím khác bạn nhé