Hỏi/ Thắc mắc - Laptop HP cài Win 10 mất Wi-fi adapter | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop HP cài Win 10 mất Wi-fi adapter

Minzuko

Gà con
Tình hình là em có con laptop hp elitebook folio 9470m cài win 10.
Dạo gần đây máy em có hiện tượng dùng được một hai tiếng thì wifi báo mất kết nối và quét không tìm thấy mạng nào. Có lúc mất luôn vả biểu tượng wifi. Em vào Network Connections thì thấy mất luôn cả phần Wi-fi adapter, vào Device Manager cũng không thấy driver card mạng. Không biết là do card wifi của em bị hỏng hay do em cài win 10 không phù hợp vì em đọc thấy có bài viết sau khi update win 10 (bản cập Creators Update hoặc Fall Creators Update) thì một số máy sẽ có hiện tượng như vậy.
Em đã thử cài lại win nhưng không ăn thua, dùng được một lúc vẫn bị hiện tượng như vậy. Em có cắm mạng dây thì vẫn hoạt động tốt. Khi bị mất thì nút Airplane mode laptop của em tự chuyển màu vàng. Để một lúc khởi động lại máy thì lại dùng bình thường.
Mong các bác tư vấn giúp em chứ không em chỉ còn cách mang ra tiệm {cry}{cry}{cry}

Minzuko

Gà con
Driver không đúng. Nguyên lý vẫn ép driver đc mà bạn. Chẳng qua nếu ép thì sẽ chạy ko ổn định như bạn đang bị.
em tưởng win 10 nó tự tìm và tải cái phù hợp nhất. vậy giờ phải gỡ và kiếm cái khác ah bác.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
em tưởng win 10 nó tự tìm và tải cái phù hợp nhất. vậy giờ phải gỡ và kiếm cái khác ah bác.
Mình ko biết co chế của win10, nhưng thật sự nó tự tìm thật nhưng vẫn có lúc bị sai. Cái này mình bị rồi. Giống như driver card màn hình rời ý. Vẫn nhận nhưng ko chuẩn. phải kiếm đúng của hãng cài vào thì chuẩn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Lên trang chủ tải driver của hãng đi bạn , test cái chi lỗi trc hết cái phần mềm phải chuẩn , sau đó mới tới phần cứnng

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Hiện tại windows 10 1903 đang có một số lỗi chưa sửa được bao gồm lỗi kết nối wifi. Bạn có thể cài windows 10 1809 để xem lỗi này còn không. Mình không khuyến khích bạn dùng phần mềm driver bên thứ ba hoặc dùng driver generic để cài đặt. Chúc bạn may mắn

harukido

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là em có con laptop hp elitebook folio 9470m cài win 10.
Dạo gần đây máy em có hiện tượng dùng được một hai tiếng thì wifi báo mất kết nối và quét không tìm thấy mạng nào. Có lúc mất luôn vả biểu tượng wifi. Em vào Network Connections thì thấy mất luôn cả phần Wi-fi adapter, vào Device Manager cũng không thấy driver card mạng. Không biết là do card wifi của em bị hỏng hay do em cài win 10 không phù hợp vì em đọc thấy có bài viết sau khi update win 10 (bản cập Creators Update hoặc Fall Creators Update) thì một số máy sẽ có hiện tượng như vậy.
Em đã thử cài lại win nhưng không ăn thua, dùng được một lúc vẫn bị hiện tượng như vậy. Em có cắm mạng dây thì vẫn hoạt động tốt. Khi bị mất thì nút Airplane mode laptop của em tự chuyển màu vàng. Để một lúc khởi động lại máy thì lại dùng bình thường.
Mong các bác tư vấn giúp em chứ không em chỉ còn cách mang ra tiệm {cry}{cry}{cry}

1- Cài lại win + đầy đủ driver trên trang chủ của nó.
2- nếu vẫn bị thì tháo máy ra xem lại con wifi chân lỏng không cắm lại. nếu vẫn bị thì dùng tạm hoặc thay nó đi là được.

Ap24hHN

Búa Gỗ
Kiểm tra drive nếu không được chuyển sang kiểm tra card wifi máy nhé

phongnd2910

Búa Gỗ Đôi
máy xài lâu chân wifi có thể có vấn đề ... máy thằng bạn mình cũng HP đã từng bị ... ra tiệm nó chùi chùi kiểu gì ấy lại hết ... ko mất tiền