This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop em bị hỏng card bluetooh

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
wifi của bạn còn hoạt động không ? thường thì bluetooth sẽ tích hợp cùng card wifi , máy ngày xưa còn tách rời chứ giờ chủ yếu tích hợp luôn , nếu chính xác bluetooth tạch thì đồng nghĩa là cũng đi cùng wifi luôn . card wifi thay khá đơn giản , miễn bạn tìm đúng chủng loại vừa khe cắm . bạn có thể mang ra các cửa hàng laptop để họ thay cho đảm bảo

masterc10

Búa Đá
Dạ máy em wifi vẫn còn. Em tìm trong device manage không thấy Bluetooth nữa. Cài lại driver, cài lại cả ghost của máy rồi mà máy vẫn báo không tìm thấy Bluetooth ạ

Whale

Rìu Chiến
Thay dễ lắm bạn ơi, chẳng khác gì thay RAM, lắp NVME, ... !
Tháo ốc ở đáy ra là thấy liền ! Mua mới, cũ... bán đầy trên các trang Thương mại điện tử !

masterc10

Búa Đá
Em đang làm việc trên biển nên chắc em phải tự mua linh kiện và thay ạ, em chỉ biết nâng ram cho máy nếu tương tự thì tốt quá ạ.

masterc10

Búa Đá
Đúng rồi bạn ơi ! Tương tự như thay RAM thui. Chỉ tháo lắp bằng tay đơn giản, ko hàn mạch gì cả !
Dạ vậy tốt quá ạ, b cho mình hỏi muốn tìm card tương ứng với máy asus tuf 505gm thì tìm như nào ạ

Whale

Rìu Chiến
Dạ vậy tốt quá ạ, b cho mình hỏi muốn tìm card tương ứng với máy asus tuf 505gm thì tìm như nào ạ
Card dễ thay, ko kén các thông số như RAM. Bạn cứ tháo ra xem kích thước & cùng chuẩn MiniPCI - còn thông số càng cao càng tốt (Dual Band, Bluetooth 4, 5 ... !

masterc10

Búa Đá
Dạ vâng, mình cám ơn bạn nhiều 👍
Card dễ thay, ko kén các thông số như RAM. Bạn cứ tháo ra xem kích thước & cùng chuẩn MiniPCI - còn thông số càng cao càng tốt (Dual Band, Bluetooth 4, 5 ... !

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
con này tháo máy khá dễ , tháo mấy con ốc là cạy dc nắp đáy là thấy card wifi , như nsx thì n có các mã 9260/9560/9461/9462/AX200/AX201/AX210/AX211 , do là dual-band tích hợp bluetooth nên giá ko mềm đâu . Nếu như bạn ko muốn tốn kém về khoản này thì mua cái usb bluetooth sẽ rẻ hơn nhiều đấy , nên mua đồ tin tưởng tí như của ugreen là dc

masterc10

Búa Đá
Dạ vâng mình cảm ơn ạ, mình tìm hiểu như bạn hướng dẫn rồi mua ạ. Mình sắp đến Trung Quốc nên phải tìm mua bên này ạ

HB1122

Búa Gỗ
Dạ thay dễ anh nhé, anh tiện cầm qua bên em xử lý cho anh, còn nếu chi phí anh muốn tiết kiệm thì dùng usb BLT anh nhé