This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop Dell 5548 gãy bản lề và bể vỏ?

LVH12

Búa Đá
Mình cũng bị lỗi này. Ở Hà Nội bạn có biết ở đâu sửa chất lượng ko?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thay vỏ khác e mắc tiền , mà chưa chắc có vỏ mới , có khi còn vỏ con khác . nếu bạn ko ngại xấu tí thì mang tiệm bảo ngta làm lại bản lề là ok ngay .

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
sao bị gãy ghê zak
bệnh này hay gặp ở những con đế ốc bằng nhựa , lâu phần nhựa giòn , kèm nữa là phần trục gập nó bó cứng , gập đi gập lại nhiều là nó bật đế ốc phía dưới , chỉ cần mở màn lên là nó lề n bẩy lên vỡ vỏ thôi bạn . để vỡ hẳn vỏ thế này chắc cũng thoải mái ở máy lắm , ko để ý .
ca này tháo máy , đính chặt lại phần đế , nhả phần ốc xiết trục gập , tra chút dầu là nuột ngay

NghiaSoothSayer

Rìu Sắt Đôi
à mình nghĩ dell tốt lắm chứ, không ngờ cũng có 1 số khuyết điểm, mà mình đây tự mở rồi tra keo vào được hả bạn

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
@NghiaSoothSayer dell hay hãng nào cũng đều bị , cứ nhựa là nguy cơ dính , tất nhiên là có con bị con không , nhựa mục ko tránh khỏi đâu bạn . con nào đế chắc thì nó bửa phần trên màn .
Tốt nhất là dùng nên để ý tí , mở từ từ thôi , thấy mở máy thấy nặng tay tốt nhất mang tiệm ngta xử lí , chứ n vỡ nứt toác ra làm lại cũng khó