Hỏi/ Thắc mắc - Laptop Dell 5548 gãy bản lề và bể vỏ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop Dell 5548 gãy bản lề và bể vỏ?

doanquoctuan

Gà con
Các anh cho em hỏi , máy em dell 5548 hiện gãy bản lề bể vỏ cho xin địa chỉ mua võ laptop ở tphcm gần cộng hòa hay q12 chổ nào uy tín ạ , em cảm ơn !

Sửa lần cuối:

LVH12

Búa Đá
Mình cũng bị lỗi này. Ở Hà Nội bạn có biết ở đâu sửa chất lượng ko?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thay vỏ khác e mắc tiền , mà chưa chắc có vỏ mới , có khi còn vỏ con khác . nếu bạn ko ngại xấu tí thì mang tiệm bảo ngta làm lại bản lề là ok ngay .

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
sao bị gãy ghê zak
bệnh này hay gặp ở những con đế ốc bằng nhựa , lâu phần nhựa giòn , kèm nữa là phần trục gập nó bó cứng , gập đi gập lại nhiều là nó bật đế ốc phía dưới , chỉ cần mở màn lên là nó lề n bẩy lên vỡ vỏ thôi bạn . để vỡ hẳn vỏ thế này chắc cũng thoải mái ở máy lắm , ko để ý .
ca này tháo máy , đính chặt lại phần đế , nhả phần ốc xiết trục gập , tra chút dầu là nuột ngay

NghiaSoothSayer

Rìu Sắt Đôi
bệnh này hay gặp ở những con đế ốc bằng nhựa , lâu phần nhựa giòn , kèm nữa là phần trục gập nó bó cứng , gập đi gập lại nhiều là nó bật đế ốc phía dưới , chỉ cần mở màn lên là nó lề n bẩy lên vỡ vỏ thôi bạn . để vỡ hẳn vỏ thế này chắc cũng thoải mái ở máy lắm , ko để ý .
ca này tháo máy , đính chặt lại phần đế , nhả phần ốc xiết trục gập , tra chút dầu là nuột ngay
à mình nghĩ dell tốt lắm chứ, không ngờ cũng có 1 số khuyết điểm, mà mình đây tự mở rồi tra keo vào được hả bạn

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
@NghiaSoothSayer dell hay hãng nào cũng đều bị , cứ nhựa là nguy cơ dính , tất nhiên là có con bị con không , nhựa mục ko tránh khỏi đâu bạn . con nào đế chắc thì nó bửa phần trên màn .
Tốt nhất là dùng nên để ý tí , mở từ từ thôi , thấy mở máy thấy nặng tay tốt nhất mang tiệm ngta xử lí , chứ n vỡ nứt toác ra làm lại cũng khó