This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop bị lỗi khi xem video

stareal

Búa Gỗ
Chào mọi người
Tình hình máy em không biết bị gì mà khi xem video ở bất kì trang web nào đều bị giật trong khi xem video trên youtube thì bình thường
Mọi người ai biết khắc phục lỗi mong mọi người chỉ giúp cho
Thanks

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
bạn nên mô tả chi tiết hơn. Ram bao nhiêu GB, trình duyệt bạn đang dùng, và bạn đã thử dùng trình duyệt khác chưa.

Vd: Cent browser, Coccoc và chrome khá nặng nha, firefox, maxthon.
Nếu trước đây bạn vẫn dùng bt có khả năng do trình duyệt hoặc mạng yếu. ???

Sửa lần cuối:

stareal

Búa Gỗ
máy mình ram 8gb, ổ cứng ssd và trước đây vẫn dùng yandex bình thường nhưng sau đó máy bị hiện tượng như thế đã chuyển sang thử gg chrome và IE vẫn bị hiện tượng như thế

Sửa lần cuối:

ntquyet247

Rìu Vàng
thử cài lại 1 bản win sạch xem nào bạn!

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
nếu do mạng thì khi xem video ở dt hay máy tính đều bị lag giựt.

máy bạn ko xem dc youtube 1080 rất có thể do mạng.
Khi ta đăng ký nhà mạng sẽ cam kết tốc độ mạng giống như trong hợp đồng Vd: 30Mps/200k
chạy speedtest mà thấy chỉ có 8Mps trở xuống là thấy nó load hơi mệt rồi đấy!! Chưa kể số lượng người đang dùng mạng nữa!!

Sửa lần cuối:

huynhan113

Búa Đá
Update driver VGA lại bạn xem có hết không ?

lqthanh85bl

Rìu Vàng
nguyên nhân của lỗi này:
- Hay gặp nhất là liên quan đến mạng, card mạng, dây mạng có vấn đề thử kiểm tra lại speedtest xem ping và download upload bao nhiêu, thử kết nối máy khác vào mạng hiện tại và thử xem video xem có giật không, nếu máy khác không giật thì chứng tỏ máy tính bạn có vấn đề, nếu máy tính bạn có vấn đề thì thử kiểm tra dây mạng nếu xài cổng lan, thử xóa driver mạng và cài lại.
Nếu như thử một thiết bị khác mà vẫn xem bị giật thì kết luận modem hoặc đường truyền có vấn đề
- Trường hợp thứ 2: cũng hay gặp là bị lỗi adobe flash, gỡ bỏ hoàn toàn google chrome ra tải lại bản mới nhất tại trang chủ google không nên tải từ trang khác, bản thân google chrome đã tích hợp adobe flash.
- Trường hợp 3 liên quan nữa là nhiễm virus cài eset internet security nhập key share từ forum quét toàn bộ máy tính

caniquy

Búa Đá
thím kiếm 1 máy khác ( cấu hình gần = ) máy thím , test thử coi ntn ?