Hỏi/ Thắc mắc - laptop bật lên chỉ sáng màn hình, cắm qua cổng vga vẫn lên | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc laptop bật lên chỉ sáng màn hình, cắm qua cổng vga vẫn lên

luongchinh

Gà con
Tình hình là em có con Asus bị lỗi như này, khởi động màn chỉ sáng đều một màu, cắm qua vga màn hình ngoài vẫn ok. Em đã test thử màn hình thì màn vẫn ok nên loại trừ, do đó em đặt dây cable màn hình về thay kết quả vẫn như cũ. Nhờ các bác tư vấn giúp, ko lẽ là do main?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tình hình là em có con Asus bị lỗi như này, khởi động màn chỉ sáng đều một màu, cắm qua vga màn hình ngoài vẫn ok. Em đã test thử màn hình thì màn vẫn ok nên loại trừ, do đó em đặt dây cable màn hình về thay kết quả vẫn như cũ. Nhờ các bác tư vấn giúp, ko lẽ là do main?
Có thể nguồn cấp điện sử lý hình ảnh đến monitor đã lão hóa do suy luận từ những phân bày ở trên

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
lỗi đây các bác: mà em cắm ra màn hình ngoài vẫn bình thường.
Cổng xuất VGA thì vẫn hoạt động , nhưng nguồn xuất hình ảnh trực tiếp đến monitor lỗi . Nên mới có hiện tượng trên . Ko có nghĩa là lỗi chip sử lý hình ảnh , chip vẫn ổn nhưng nguồn xuất ra 2 , 1 ngã tốt là VGA , ngã còn lại ra monitor yếu "sinh lý " nói theo nhân cách hóa :p

luongchinh

Gà con
Cổng xuất VGA thì vẫn hoạt động , nhưng nguồn xuất hình ảnh trực tiếp đến monitor lỗi . Nên mới có hiện tượng trên . Ko có nghĩa là lỗi chip sử lý hình ảnh , chip vẫn ổn nhưng nguồn xuất ra 2 , 1 ngã tốt là VGA , ngã còn lại ra monitor yếu "sinh lý " nói theo nhân cách hóa :p
Giờ vác ra tiệm hả bác? lỗi này không biết có tốn kém ko nhỉ? :(

Chào bác, nếu tiện mời bác qua bên em để kiểm tra kỹ thuật kiểm tra miễn phí cho bác xem sao ạ!