Hỏi/ Thắc mắc - Laptop Asus X541 bị sập nguồn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop Asus X541 bị sập nguồn

25hung25

Búa Gỗ
Em đang dùng laptop Asus X541ua được 2 năm thì dạo gần đây có hiện tượng sập nguồn,mà pin thì vẫn đầy , cắm sạc vào thì lại ko sao cả , rút sạc ra là dùng được 1 lúc là lại sập nguồn. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục bảo e với ạ.

ntquyet247

Rìu Vàng
Em đang dùng laptop Asus X541ua được 2 năm thì dạo gần đây có hiện tượng sập nguồn,mà pin thì vẫn đầy , cắm sạc vào thì lại ko sao cả , rút sạc ra là dùng được 1 lúc là lại sập nguồn. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục bảo e với ạ.
Khả năng cao là do quả pin! :D

25hung25

Búa Gỗ
chắc phải mang ra TTBH thôi bác ạ. pin thỉnh thoảng nó vẫn dùng bt thỉnh thoảng lại bị như như thế :(

ntquyet247

Rìu Vàng
chắc phải mang ra TTBH thôi bác ạ. pin thỉnh thoảng nó vẫn dùng bt thỉnh thoảng lại bị như như thế :(
Còn BH thì mới mang ra trung tâm BH chứ. 2 năm chắc cũng hết BH rồi. Bạn reset lại pin xong dùng phần mềm như AIDA64, Specc,... kiểm tra xem pin chai bao nhiêu phần trăm rồi. Mình xài laptop thì pin chỉ dùng khi đi đâu không có chỗ cắm thôi chứ nếu xài ở nhà cứ cắm tẹt!!!

25hung25

Búa Gỗ
Còn BH thì mới mang ra trung tâm BH chứ. 2 năm chắc cũng hết BH rồi. Bạn reset lại pin xong dùng phần mềm như AIDA64, Specc,... kiểm tra xem pin chai bao nhiêu phần trăm rồi. Mình xài laptop thì pin chỉ dùng khi đi đâu không có chỗ cắm thôi chứ nếu xài ở nhà cứ cắm tẹt!!!
PIn vẫn tốt bác ạ chai 8 %. hay tại e hay cắm sạc chơi game nhiều nên nó thế nhỉ

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Thay pin đc r b ơi

ToyZen

Gà con
Máy em cũng đang bị đây, hình như hư cell. Vì đôi lúc chạy bình thường nhưng chủ yếu là phải cắm điện.
Máy Asus bảo hành 2 năm nhưng phần pin chỉ được 1 năm thôi bác ạ.

Chào bạn, trường hợp này nếu nhẹ thì do pin chỉ cần thay là ok giá khoảng 850- 900k, còn không có thể do lỗi nguồn hoặc dò điện trên main,... Nếu tiện mời bạn qua 220 Thái Hà hoặc Sô 8 HTM để kỹ thuật bên mình kiểm tra miễn phí cho bạn xem sao.