Làm sao biến laptop hỏng màn hình thành máy bàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm sao biến laptop hỏng màn hình thành máy bàn

Phillip Vo

Gà con
Chào các bạn,

Hiện tại mình có con laptop dell bị hỏng màn hình và màn hình desktop 30 inch thương hiệu Acer. Nhu cầu của mình không nhiều nên cũng không muốn bỏ tiền ra sửa chữa màn hình laptop, cũng không muốn mua máy tính mới do mình thấy lãng phí và tăng thêm rác thải điện tử. Mình muốn hỏi là có cách nào bỏ cái màn hình laptop đi mà sử dụng màn hình desktop không?

Cảm ơn các bạn.

assasin13890

Rìu Sắt
Màn PC 30'' của b xem đằng sau nó có những cổng gì? và lap của b có những cổng kết xuất hình ảnh gì? để ae còn biết đường tư vấn dây, hoặc bộ chia/chuyển đổi...

tuanhvn

Búa Đá
Chào các bạn,

Hiện tại mình có con laptop dell bị hỏng màn hình và màn hình desktop 30 inch thương hiệu Acer. Nhu cầu của mình không nhiều nên cũng không muốn bỏ tiền ra sửa chữa màn hình laptop, cũng không muốn mua máy tính mới do mình thấy lãng phí và tăng thêm rác thải điện tử. Mình muốn hỏi là có cách nào bỏ cái màn hình laptop đi mà sử dụng màn hình desktop không?

Cảm ơn các bạn.
Coi cái màn hình dùng vga hay hdmi thì mua cáp đó cắm vào thôi. Nếu lap hdmi mà màn hình vga ( hoặc ngược lại ) thì mua thêm cái đầu chuyển đổi ( lưu ý coi cổng đực cái, cái nào cắm vào là đực, được cắm vào là cái , cái này tui nói thiệt ra ngoài tiệm là biết, giải thích chứ mấy anh chị ko biết kêu tui nói bậy, biến thái
{sure} ) . Ở nhà tui cũng lấy chiếc lap cũ cắm cổng hdmi dùng nè, nhớ chỉnh lại phân giải là được.

assasin13890

Rìu Sắt
Coi cái màn hình dùng vga hay hdmi thì mua cáp đó cắm vào thôi. Nếu lap hdmi mà màn hình vga ( hoặc ngược lại ) thì mua thêm cái đầu chuyển đổi ( lưu ý coi cổng đực cái, cái nào cắm vào là đực, được cắm vào là cái , cái này tui nói thiệt ra ngoài tiệm là biết, giải thích chứ mấy anh chị ko biết kêu tui nói bậy, biến thái
{sure} ) . Ở nhà tui cũng lấy chiếc lap cũ cắm cổng hdmi dùng nè, nhớ chỉnh lại phân giải là được.
Đúg rồi mà. Ae dân thợ toàn dùng từ đực cái là trực quan, dễ hình dung ra nhất {bye}