Hỏi/ Thắc mắc - Không xài được nút Esc trên facebook ở chrome. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không xài được nút Esc trên facebook ở chrome.

hulkeuro

Búa Gỗ
Lời đầu tiên mình xin mod nếu topic của mình có ko đúng box thì move hộ mình.!
Xin cảm ơn ae!

Tình hình là mình sử dụng facebook = Chrome thì ấn nút Esc để thoát khi xem hình thì ko đc.
Còn ở tab bảng tin của facebook thì ấn Esc thì bị scroll up về đầu page giống như ấn nút home ấy.
Mình đã thử gỡ chrome ra cài lại, nhưng vẫn ko đc.
Xin nhờ ae 4rum có ai bị trường hợp giống vậy cho mình xin cách xử lý.
Xin cảm ơn ae.!!

ps: máy mình xài win11 pro (mình update lên win 11 cái bị luôn @@)

Long Sao

Junior Moderator
Cái vấn đề này của bạn mình đã gặp và xác định nguyên nhân. Mặc dù mình không dùng chrome nhiều mà dùng Firefox cũng bị lỗi này và lỗi này thuộc chương trình extensions trình duyệt có tên trong các hình mình gửi cho bạn mục đính kèm thì disable nó đi nhé vì cái này nó liên quan đến việc tìm kiếm tốc độ kiểu auto do đó nó phát sinh ra việc dùng cho google search thì ngon vì tìm kiếm cực nhanh. Nhưng mà cái này sẽ gần như ảnh hưởng mọi trang khi bạn dùng ESC trên mọi trang bạn nhé. Khi nào cần Search thì bật lên còn không thì Disable cho nhẹ não nhé. Cái này là chồng chéo tính năng và kiểu như bị đơ khi sử dụng tính năng chứ không phải là lỗi đâu bạn nhé

Attachments

• Screenshot from 2024-08-07 11-45-35.png
    Screenshot from 2024-08-07 11-45-35.png
    55.8 KB · Lượt xem: 8
  • Screenshot from 2024-08-07 11-45-58.png
    Screenshot from 2024-08-07 11-45-58.png
    47.6 KB · Lượt xem: 8
  • Screenshot from 2024-08-07 11-46-35.png
    Screenshot from 2024-08-07 11-46-35.png
    139.4 KB · Lượt xem: 7

Long Sao

Junior Moderator
Cái lỗi phát sinh này xuất phát chồng chéo tính năng mở rộng. Cái này bạn vào đâu xem ảnh cũng sẽ bị cả bạn nhé. Do đó cái này chỉ cần disable các chương trình có tên trong comment trước của mình khi dùng mạng xã hội hoặc xem ảnh này nọ là ok ngay nhé. khi cần thì bật lên dùng tiếp

hulkeuro

Búa Gỗ
Trời oiwiiiii cảm ơn Mod nhiều... với hướng dẫn của Mod mình đã xử lý đc rồi.
Và tìm ra nguyên nhân là do cái extion Nimbus.
tại chrome mình cài có 5 cái extion (ublock, adguard, search by image, j2team và nimbus) nên cứ disable từng cái mò mò hồi ra cái qĩ Nimbus.
cảm ơn mod lần nữa :D

Long Sao

Junior Moderator
Trời oiwiiiii cảm ơn Mod nhiều... với hướng dẫn của Mod mình đã xử lý đc rồi.
Và tìm ra nguyên nhân là do cái extion Nimbus.
tại chrome mình cài có 5 cái extion (ublock, adguard, search by image, j2team và nimbus) nên cứ disable từng cái mò mò hồi ra cái qĩ Nimbus.
cảm ơn mod lần nữa :D
Cảm ơn bạn nhé