This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Không kết nối repeater xiaomi 2 với mihome?

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Xin cách kết nối repeater xiaomi 2 với mihome với ạ. Mình mới mua cái phát lại wifi kia, rồi tải mihome trên CH play mà ko dò tìm đc nhau mà kết nối. Mong ae giúp với ạ. Mình xin cảm ơn.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Mình cắm nó vào củ sạc xịn 1A
Mình tải mihome trên CH play
Mình đã có tài khoản và đăng nhập vào mihome
Rồi mình vào mục thêm thiết bị: repeater 2 này vào
Mình chọc vào nút reset và làm them hướng dẫn của mihome
Nhưg nó cứ quét mãi ko tìm thấy cái xiaomi repeater 2 này
Mình quét cả ngày rồi mà ko tìm thấy thiết bị mà kết nối
Giá nó có mã QR thì quét phát kết nối đc luôn.
mong ae giúp với. Mua về ko dùng đc bực quá.

Sửa lần cuối:

phuongcaothe

Búa Gỗ
có thể phải mất một lúc khi bạn reset Repeater wifi thì trong đt của bạn mới thấy đc tín hiệu wifi của nó để kết nối. Đừng lo, làm đi làm lại là đc.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Mình chuyển đổi các loại vùng từ china, vn, hồng công, singapo...mà vẫn ko dò thấy thiết bị để kết nối.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Mình đã thấy cái wifi nó phát ra rồi và mình kết nối vào wifi đó. Xong mình mở mihome thì cũng ko quét thấy j.

vanthanh1320

Búa Gỗ
Lúc mua bác không thử kết nối tại cửa hàng của nó à, khó quá thì mang ra chỗ bán nhờ nó check xem thế nào cho bác.

Conan KLOP

Búa Gỗ
Mình đang sài ver 1 và công nhận cách nó kết nối cực kì khó tính, mình sài iOS, khi muốn sài phải mượn Adroid để connect cơ mà Còn cách kết nối hiện tại mình k nhớ vì cũng lâu quá chưa cài đặt lại nên k chỉ được, bạn ráng mày mò xíu các kiểu sẽ thành công thôi hà.

phuongcaothe

Búa Gỗ
tải ứng dụng miHome về đăng nhập tài khoản, sau đó reset cái repeater cho về mặc định.
Tiếp bạn kết nối với wifi mặc định của repeater.
Tiếp là vào ứng dụng MiHome chọn Add device có dấu (+) bên góc phải trên đầu màn hình ứng dụng.
Tiếp đó tìm kiếm phần có tên là Mi Wifi Repeater.
Tiếp đó nó sẽ hiện ra loạt các mạng wifi mà máy bạn có bắt đc,
Tiếp chọn mạng wifi mà bạn biết mật khẩu nhập vào
Tiếp là đợi đèn tín hiệu kết nối của Repeater chuyển sang màu xanh là thành công. Nếu không đc là do tín hiệu sóng kém hoặc kết nối bị lỗi cần phải reset lại Repeater và làm lại như các bước trên.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Mình học theo mỗi bạn 1 ý rồi làm thử và cuối cùng đã đc. Chứ theo cách trên youtube thì ko bao giờ đc. Cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình hỗ trợ mình.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Cách chuẩn là:
Cài mihome
Reset cái repeater xiaomi 2 kia
Mở đt, kết nối wifi do cái repeater xiaomi2 phát ra
Mở mihome
Nhấn vào + để add thiết bị
(Ép thủ công ko bao giờ đc)
Khi mihome quét thấy thiết bị thì nhập mk wifi nhà mình và chờ kết nối....
Ok.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn phải lên tìm bản apk Mi Home cũ về nhé, do bản mới nên Mi không còn hỗ trợ, mình cũng từng bị và nghe theo hướng dẫn trên Google đó.