This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Không Gộp Được Ổ Đĩa Trong Windows 7?

duongcam

Búa Đá
Mình đã cài phần mềm minitool partition wizard. Có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn được không: về việc lấy lại ổ D đã biến mất và gộp ổ D với ổ F.

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Cần gì minitool gì, này là bạn chưa format và đặt drive Letter nên windown nó ẩn đi thôi chứ có gì đâu

TrungLe1994

Gà con
Này là xóa ổ chỉ cần chuột phải tạo lại xong gán drive letter là được, cần gì local hay primary gì ?? có phải tạo ổ để boot hđh đâu

à ý tui muốn giải thích với chủ thớt muốn gộp lại thì cần chuyển về primary cho chung dạng với ổ F thôi. còn mỡ lại ổ đó thì đơn giản rồi tui ko nói tới )))

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi up lại 3 cái hình theo thứ tự link của bạn cho dễ nhìn đây, cảm ơn bạn vì hướng dẫn rất rõ ràng:

Hình 1 khi muốn thấy partition đó phải thêm ký tự cho nó:

Hình 2 và 3 nói về thao tác gộp vào ổ D:

Bạn chủ topic nên online sau khi đặt câu hỏi, bạn đã bỏ qua cơ hội được nhận giải đáp từ bác @sec0, một chuyên gia về thực hành trên trên ổ đĩa và các phần mềm liên quan.

HDVVP

Búa Gỗ
Cảm ơn bác Hoàng Đức ạ.mà bác cho e hỏi e chưa up được ảnh là do chưa đủ bài viết phải không ạ.e chọn vào mục up ảnh lên nó báo lỗi "something went wrong please try again or contact administrator" lên mới gửi link

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Bạn xem cái ảnh #1 và post của chủ thớt , quá trình thao tác delete Part bị lỗi chứ ko phải là thiếu Ký tự ổ Đĩa
================

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Phần Tải Ảnh cho mỗi thành viên thì bạn đã đăng ký account chưa? Nếu có rồi và bị thông báo đó là do hình ảnh của bạn quá lớn size nên nó không uplaod được. Tôi cũng dùng cái link do bác @sec0 giới thiệu đó bạn : https://2.pik....... nên có thể up ảnh với size lớn của bạn đó, bạn làm theo hướng dẫn của bác @sec0, còn đây là hình khi mình vào cái link chilaupanh và chọn ảnh, sau đó chọn link png và dán vào phần trả lời như hình trên, nhớ chọn cái móc xích để chèn link vào luôn:

Lưu ý: High-light link có png rồi mới right-click and copy nha bạn:

duongcam

Búa Đá
Tình hình ổ cứng của mình ở hình 1 phân vùng góc phải không hề có new volume mà chỉ có màu xanh lá cây (free space) và click chuột phải chỉ có một lựa chọn duy nhất là: delete partition. Cám ơn bác @sec0 đã hướng dẫn mình dùng minitool partition wizard giải quyết được vấn đề. Tiện đây bác @sec0 cho hỏi nếu không dùng minitool partition wizard mà click chuột phải chọn delete partition có thể khôi phục phân vùng được không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Detele part 1 lần chưa tạo mới lại part mới , vẫn còn unallocated thì khôi phục lại phân vùng = min tool rất dễ và dữ liệu vẫn nguyên vẹn như trước khi del .
Lưu ý , thao tác khôi phục phải đúng quy trình , nếu sai quy trinh 1 lần thì lần sau khó mà recovery được