Hỏi/ Thắc mắc - Không đồng bộ được LED trên case | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không đồng bộ được LED trên case

kimjimi288

Gà con
Chào các bác. Em mới build dàn 5600 + 6600xt + b550m plus wifi. Hiệu năng thì ổn nhưng có 1 vấn đề là em đang dùng case xigmatek poseidon thì nó có 3 fan + 1 dải LED RGB. Em dùng Aura sync thì nó đồng bộ đc đèn của 6 fan case và 1 fan cpu nhưng cái dải led đó nó chỉ nhận màu đỏ.
Trong Aura sync vẫn nhận addressable rgb Gen 1. Giờ làm sao để dải led đó đồng bộ theo đc ạ. Trước e dùng main B365m Mortar thì chỉ cần cắm là nó đồng bộ trong pm đc luôn.
Em đang cắm cổng 3 pin trên main ạ
Em cảm ơn ạ.

thuuong1309

Rìu Sắt
bạn nên vào trang chủ của mainboard xem họ có cung cấp driver LED không, hoặc bạn có thể vào BIOS để xem mainboard của bạn có hỗ trợ trình điều khiển LED ko đã, bạn cung cấp tên chính xác của mainboard lên cho mọi người xem nào.