Hỏi/ Thắc mắc - Không đổi được dns window 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không đổi được dns window 10

oViTo

Búa Gỗ
Em đang chạy win 7 ẩn danh 100%, sau khi cài win 10 cứ bị DNS different
Em đã làm đủ kiểu mà vẫn ko đổi dc DNS trên win 10
Bực mình cài lại win 7, vẫn ẩn danh 100% bình thường
Theo kiến thức nông cạn của em, thì có lẽ do process nào đó của win 10...
Các bác giúp em với ạ...

Hamano Kaito

Moderator
Ý của bạn là thế nào nhỉ !? DNS trong win 10 vẫn đổi được bình thường mà bạn !?
Mà win 7 ẩn danh 100% là sao !??

oViTo

Búa Gỗ
Ý của bạn là thế nào nhỉ !? DNS trong win 10 vẫn đổi được bình thường mà bạn !?
Mà win 7 ẩn danh 100% là sao !??
Mình chạy vpn, để ẩn danh hoàn toàn thì cần thay đổi timezone, dns theo nơi kết nối vpn
Theo lý thuyết là đổi dc, nhưng mình đổi các kiểu check whoer.net dns vẫn trỏ về hongkong
Check whoer.net trên win 7 thì ok, kết nối đến vpn nào thì dns sẽ tự động chuyển thành dns nước đó

congdongnet

Búa Đá Đôi
Mình chạy vpn, để ẩn danh hoàn toàn thì cần thay đổi timezone, dns theo nơi kết nối vpn
Theo lý thuyết là đổi dc, nhưng mình đổi các kiểu check whoer.net dns vẫn trỏ về hongkong
Check whoer.net trên win 7 thì ok, kết nối đến vpn nào thì dns sẽ tự động chuyển thành dns nước đó

Của tôi.

oViTo

Búa Gỗ
Của bạn vẫn chưa ẩn danh hoàn toàn :D

Hamano Kaito

Moderator
Cái chỗ VPN đó hả?
Ẩn danh cao người ta dùng tor chứ ai chơi VPN bao giờ.

Dùng VPN thì tự tạo VPS riêng, chơi của người khác nó bắt hết request.

Ý của bạn ấy là mục DNS phải hiển thị cùng với khu vực mà VPN đã đổi.
Nhưng trong hình của bạn thì lại ko thấy điều đấy , suy ra thiếu 1 chút bảo mật ở đây. Thường thì khi VPN được bật thì soft sẽ tự điền DNS vào sau đó bảo mật kết nối (như quét các mục quảng cáo, spam, spy,....), Ko có DNS thì sẽ thiếu đi tính bảo mật này.
Những DNS free thường sẽ lấy DNS của google làm DNS đệm.

oViTo

Búa Gỗ
Cái chỗ VPN đó hả?
Ẩn danh cao người ta dùng tor chứ ai chơi VPN bao giờ.

Dùng VPN thì tự tạo VPS riêng, chơi của người khác nó bắt hết request.
Bác sai rồi, dùng mỗi tor vẫn dễ bị lòi đuôi, phải kết hợp cả vpn xịn với tor thì khả năng lòi đuôi sẽ giảm xuống đáng kể :D

oViTo

Búa Gỗ
Ý của bạn ấy là mục DNS phải hiển thị cùng với khu vực mà VPN đã đổi.
Nhưng trong hình của bạn thì lại ko thấy điều đấy , suy ra thiếu 1 chút bảo mật ở đây. Thường thì khi VPN được bật thì soft sẽ tự điền DNS vào sau đó bảo mật kết nối (như quét các mục quảng cáo, spam, spy,....), Ko có DNS thì sẽ thiếu đi tính bảo mật này.
Những DNS free thường sẽ lấy DNS của google làm DNS đệm.
Bác hiểu đúng ý em rồi đấy ạ
Nhờ gợi ý của bác em đã dò port, thì thấy là do chương trình chống hack dns của avast gây ra, trên win 7 thì ko bị thế, win 10 mới bị vậy
Các bác dùng vpn chú ý điều này nhé
Tránh bị lòi đuôi :D
Xin cảm ơn bác Hamano Kaito đã tài trợ chương trình này! :D