This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Không có bản cập nhật 22h2

SenDalat9x

Rìu Sắt
Các bác cho t hỏi chút, 22h2 ra lâu rồi mà sao mãi máy t ko đc nhận nhỉ. Bản cập nhật hàng tháng vẫn có mà cứ đứng mãi ở 21h. Cpu cũng đâu cũ lắm đâu... (3800x)

Sửa lần cuối:

ngoclinh9x

Búa Đá
Microsoft có công cụ hỗ trợ cập nhật lên đấy dành cho Windows 10 và Windows 11.

nokia7650

Búa Đá

Các pác cho mình hỏi là đã có bản cập nhật 22h2 rồi nhưng click vào "Tải xuống và cài đặt" thì báo lỗi như vậy. Xem hướng dẫn của bác Mi thì thấy ko sai bước nào (dùng quyền Admin, cắm cable, cắm sạc....), 3 ngày nay nó treo như thế. Thanks.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Microsoft có công cụ hỗ trợ cập nhật lên đấy dành cho Windows 10 và Windows 11.
thông tin đến bạn, nếu bạn không phiền về việc cài lại & cấu hình soft thì bạn nên dùng cách này. còn nếu bạn cảm thấy phiền vậy thì bạn bắt buộc phải dùng windows update.
bởi vì tool assistant này nó sẽ cài đè lên bản Win cũ, toàn bộ soft sẽ mất hết. chỉ là những file không liên quan tới Windows (ví dụ như cái folder ảnh waifu) được lưu trong ổ C vẫn còn mà thôi

AnNTH

🔫 Súng Lục Nhựa
Ủa mình dùng tool assistant của Microsoft up lên giữ full app full dữ liệu bình thường mà ta.

MinhGiang

Rìu Vàng
bình thấy bên forum bảo 20H và 21H dùng assistant là nó đè bay hết soft đã cài. mình chưa test qua.
Công nhận bạn hay thiệt, đọc lung tung beng rồi tin như đúng rồi. Laptop tôi Intel core i7 2640M ra đời từ 2012 tôi vẫn nâng cấp từ win 10 lên win 11 21H2, đến hẹn lên 22H2 vẫn chọn giữ nguyên app bình thường

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
mình sai thì mình nhận. mình có lươn lẹo đâu?
gì căng thẳng vậy à?

SenDalat9x

Rìu Sắt
Ủa xài tool assistant update đc win 11 21h2 lên win 11 22h2 hả bác? @@

namvungonline

Rìu Sắt Đôi
Chuyển ngôn ngữ qua tiếng Anh, khởi động lại máy.