Khe cắm ram laptop samsung NP-RV418-A01VN | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Khe cắm ram laptop samsung NP-RV418-A01VN

taitanphong

Búa Đá
Mình có laptop samsung NP-RV418-A01VN. CPU Intel Pentium B940/2GHz. Mình có kiểm tra qua tab Manager - Performance - Memory thì báo máy có 04 Slot (Slot 1: empty; Slot 2: empty; Slot 3: 2.0 GB, 1333 MHz; Slot 4: empty). Khi mình tháo nắp máy kiểm tra thì chỉ có 02 khe cắm Ram, 01 khe đã cắm thanh ram 02GB, khe còn lại trống.
Bạn nào rành về phần cứng cho mình hỏi vậy còn 02 Slot cắm ram nữa nằm ở đâu?
Theo mình tìm hiểu thì dòng máy này hỗ trợ tối đa 16GB ram 1333. Vậy với hiện tại chỉ có 02 khe cắm thì mình có gắn được cùng lúc 02 thanh ram 08GB vào 02 khe cắm này có được không?
Cám ơn các bạn phản hồi giúp đỡ.

triofm

Rìu Sắt
Laptop mà có 4 khe cắm RAM thì chắc chỉ có trong mơ thôi. Hai khe là tối đa rồi. Theo cấu hình thì nó hỗ trợ 16GB DDR3 1333 MHz, nên bạn có thể lắp hai thanh 8GB cho máy đó. Nhưng cần lưu ý một số máy kén RAM nên cần chọn đúng loại máy hỗ trợ.

taitanphong

Búa Đá
Laptop mà có 4 khe cắm RAM thì chắc chỉ có trong mơ thôi. Hai khe là tối đa rồi. Theo cấu hình thì nó hỗ trợ 16GB DDR3 1333 MHz, nên bạn có thể lắp hai thanh 8GB cho máy đó. Nhưng cần lưu ý một số máy kén RAM nên cần chọn đúng loại máy hỗ trợ.
Cám ơn ý kiến của bạn.

taitanphong

Búa Đá
bios báo ảo đó bạn . laptop ngoài dòng cao cấp may ra có 4 slot ram ra gần như tất cả máy đều từ 2 khe trở xuống nha
Cám ơn bạn, mình nghĩ chắc cũng như thế, vì khi tháo nắp che máy kiểm tra kỹ thì cũng chì có 02 khe cắm ram mà thôi.

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình có laptop samsung NP-RV418-A01VN. CPU Intel Pentium B940/2GHz. Mình có kiểm tra qua tab Manager - Performance - Memory thì báo máy có 04 Slot (Slot 1: empty; Slot 2: empty; Slot 3: 2.0 GB, 1333 MHz; Slot 4: empty). Khi mình tháo nắp máy kiểm tra thì chỉ có 02 khe cắm Ram, 01 khe đã cắm thanh ram 02GB, khe còn lại trống.
Bạn nào rành về phần cứng cho mình hỏi vậy còn 02 Slot cắm ram nữa nằm ở đâu?
Theo mình tìm hiểu thì dòng máy này hỗ trợ tối đa 16GB ram 1333. Vậy với hiện tại chỉ có 02 khe cắm thì mình có gắn được cùng lúc 02 thanh ram 08GB vào 02 khe cắm này có được không?
Cám ơn các bạn phản hồi giúp đỡ.
B ktra = soft nào đó, đôi khi soft nó báo ảo đấy. lap thì căng lắm thì 2 khe thôi, theo tôi biết là vậy.
Hiện bạn có thể gắn 2 thanh 8gb bus 1333 vào đó đc

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Thì ra là vậy! giải tỏa tâm lý ức chế. Cám ơn bạn rất nhiều.
đây không phải là chuyện của mỗi mình bạn, mà rất rất nhiều mainboard từ laptop đến pc đều vậy. ví dụ b560 thì có M, PRO, PRO-E, PRO-A, Wifi, tomahawk, torpedo. cấu hình đều là 4 đấy, nhưng hàn mấy khe vật lý lên thì tùy loại

nguhanhson

Rìu Sắt
Lap của mình có 4 khe cắm RAM, nhưng tháo nắp sau máy chỉ nhìn thấy 2 khe, còn 2 khe kia phải tháo main ra mới thấy.
Bạn thử mang máy đến nhờ kỹ thuật viên tháo main ra xem sao. Họ sẽ tư vấn luôn cho bạn loại RAM có thể dùng được và phương án tối ưu (với tài chính của bạn).

taitanphong

Búa Đá
Lap của mình có 4 khe cắm RAM, nhưng tháo nắp sau máy chỉ nhìn thấy 2 khe, còn 2 khe kia phải tháo main ra mới thấy.
Bạn thử mang máy đến nhờ kỹ thuật viên tháo main ra xem sao. Họ sẽ tư vấn luôn cho bạn loại RAM có thể dùng được và phương án tối ưu (với tài chính của bạn).
Cám ơn bạn, để mình kiểm tra lần nữa xem sao!