Khẩn cấp. Cứu em với các bác ơi. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Khẩn cấp. Cứu em với các bác ơi.

KingOfKings

Búa Gỗ Đôi
Bác nói làm mình đau cái bụng quá {rofl}
kkkkkkk , dân xải Mác có ai mù tin học đâu , họ cần 1 cao thủ hơn thôi , Phút xa gà chết đó màk

manhh6a

Búa Gỗ
mịa, đã không làm đồ họa, cũng không làm devs hay analyst cứ nhất định phải đú máy mac.
đú mac vô thì xài macos không quen, xong 10 ông thì hết 9 ông rưỡi chơi bootcamp.
vậy sao từ đầu không đú con Surface Pro đi, chẳng thua kém gì mac mà cài hay chạy dual của mac phải ez nhiều.

phần cứng của mac mà cài hệ điều hành khác lên rất lằng nhằng mệt mỏi, phần cứng của Mircosoft cài Linux / MacOS lên bao dễ
bác nói ko hợp lí, dùng macos là do đam mê do sở thích sao có thể nói là đú được, mình dùng win nhưng mình cũng rất mê macos chỉ là ko có điều kiện tài chính để mua. 1số việc win tiện hơn thì họ cài thêm win để làm việc thôi

thuuong1309

Rìu Sắt
Em được ông anh nhờ cài lại win cho con mac, đang có sẵn win 10 và macos. Em xí xớn vào bootcamp nó báo xoá phân vùng win, em tưởng nó xoá mỗi ổ C không ngờ nó xoá sạch cả phân vùng D, E. Giờ có cách gì cứu được 2 phân vùng bị xoá không ạ? Em đang chạy partition recovery nhưng sợ nó không hỗ trợ mấy phân vùng bị xoá kia. Quả này mất dữ liệu là em toang, vì nó là máy của chủ tịch.
Em xin đội ơn các bác 😭
thật không thể tưởng tượng đc kết quả bạn sẽ như thế nào, chứ quả này căng đấy, mình cài máy cho các sếp lớn thường backup ra ổ cứng di động xong mới cài.nhân đây cũng là 1 bài học xương máu cho bạn rút kinh nghiệm khi làm việc

quochr

Gà con
Đã có được bài học ngu từ những năm 96,97 :D lỡ dại vọc xong banh nguyên dàn PC làm đô họa của ông chú. Mà thời đó cũng chưa biết gì nhiều (lúc đó mình còn đang đi học cấp 2 thôi nên ko cập nhật kịp thời đại) để chạy recovery các kiểu xong bị hăm dọa hết vài tuần :)) kể từ đó đụng món gì là ghost, backup các thể loại xong rồi mới dám thẳng tay chơi.
Chia buồn cùng chủ thớt nha.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Đã có được bài học ngu từ những năm 96,97 :D lỡ dại vọc xong banh nguyên dàn PC làm đô họa của ông chú. Mà thời đó cũng chưa biết gì nhiều (lúc đó mình còn đang đi học cấp 2 thôi nên ko cập nhật kịp thời đại) để chạy recovery các kiểu xong bị hăm dọa hết vài tuần :)) kể từ đó đụng món gì là ghost, backup các thể loại xong rồi mới dám thẳng tay chơi.
Chia buồn cùng chủ thớt nha.
chủ thớt vẫn sống nhăn răng, không cần chia buồn nha bạn.