Hỏi/ Thắc mắc - Khắc phục lỗi ko nhận USB khi cắm ở cổng trước PC, cắm vào mani thì nhận | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Khắc phục lỗi ko nhận USB khi cắm ở cổng trước PC, cắm vào mani thì nhận

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
có bác nào đã từng fix lỗi tit ko ạ :D
Thường thì cổng USB phía trước được trưng dụng tối đa , do vậy lâu ngày nó lỏng chân tiếp xúc thôi , tôi bị hoài vấn đề này
lấy kim nhọn đủ cứng để nạy mấy cái chân phía trong cho nó nẩy lên , bóp miệng của các cổng đực cái cho nó khít lại 1 chút , nếu vẫn bị thì xem lại các chân nối từ main xem có bị ra teng ( oxy hóa)

hackcmnr

Gà con
Thường thì cổng USB phía trước được trưng dụng tối đa , do vậy lâu ngày nó lỏng chân tiếp xúc thôi , tôi bị hoài vấn đề này
lấy kim nhọn đủ cứng để nạy mấy cái chân phía trong cho nó nẩy lên , bóp miệng của các cổng đực cái cho nó khít lại 1 chút , nếu vẫn bị thì xem lại các chân nối từ main xem có bị ra teng ( oxy hóa)
không phải bị lỏng đâu ạ, em cắm USB khác vào cổng phía trước vẫn nhận bình thường

Sửa lần cuối:

me free

Búa Gỗ
1. nếu máy bạn mới ráp thì chắc chưa cài driver hoặc chưa cắm dây
2. nếu là máy cũ thì cũng nên cài lại driver thử coi sao

topolrs12m

Búa Gỗ
Bạn mở case sẽ thấy có dây nối từ cổng USB phía trước cắm vào main. Kiểm tra xem có cắm nhầm chân không? Tìm cái sơ đồ main cho chắc ăn nhé.

Pham Cong

Rìu Bạc
có bác nào đã từng fix lỗi tit ko ạ :D
- E đã thử cắm USB khác vào cổng USB vẫn nhận bt
Quanh đi quẩn lại mình nghĩ do đực cái tiếp xúc nhau chưa khít thôi hehehe.
Máy mình cũng bị như máy bạn tuy nhiên chỉ bị những USB cho ổ cứng gắn ngoài (chắc do nó lấy nguồn từ cổng USB này nữa nên nó không đủ cấp).

Fusin

Rìu Sắt
Điện- chính nó đấy! Vì các dây cấp nguồn dây điện lên USB mặt trước thường không đảm bảo công suất cung cấp cho những ổ gắng ngoài trên 120Gb. Vì các USB 8gb, 16Gb sẽ nhận rất nhanh, nhưng đến 128 thì lúc nhận, lúc không(phụ thuộc vào PC đang làm việc gì, nếu đang render hay các tác vụ nặng khác xác định là không nhận luôn). Nhưng cắm vào usb mainboard thì lúc nào cũng nhận. Đây chỉ là thực tế gặp phải khi dùng những thùng case thường giá rẻ chỉ 1 triệu trở xuống, không biết những case "xịn" hơn có bị hiện tượng này không? Chưa thử vì nhà nghèo.

HB1122

Búa Gỗ
Này khả năng bác xem từ main lên cái bo usb lỗi đấy xem có cắm nhầm dây hay không ạ, pc thì cổng trước có 1 số dòng như bác bên trên nói xuất ra không đủ điện, công suất đấn đến tình trạng trên ạ

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
usb khác vẫn nhận, vui nhỉ. Mình chỉ ngán cái máy nhà mình, máy mới 100% mà cổng trước k nhận, cổng sau nhận nhưng khoảng 1 tháng thì cũng bị bệnh (nhưng vẫn báo có cắm dây loa, k bị báo đỏ), nếu có sửa chắc thay cả thùng @_@

hackcmnr

Gà con
Điện- chính nó đấy! Vì các dây cấp nguồn dây điện lên USB mặt trước thường không đảm bảo công suất cung cấp cho những ổ gắng ngoài trên 120Gb. Vì các USB 8gb, 16Gb sẽ nhận rất nhanh, nhưng đến 128 thì lúc nhận, lúc không(phụ thuộc vào PC đang làm việc gì, nếu đang render hay các tác vụ nặng khác xác định là không nhận luôn). Nhưng cắm vào usb mainboard thì lúc nào cũng nhận. Đây chỉ là thực tế gặp phải khi dùng những thùng case thường giá rẻ chỉ 1 triệu trở xuống, không biết những case "xịn" hơn có bị hiện tượng này không? Chưa thử vì nhà nghèo.
Chắc là thế bác ạ, hoặc do đầu tiếp xúc của cái USB nó kém e cắm vào cứ phải lựa lựa, vs rút ra 1 tí thì nó mới nhận nhận đc 1 tí lại mất kết nối, nhưng mà e vứt luôn cái usb đấy đi rồi bác ạ :v

hackcmnr

Gà con
usb khác vẫn nhận, vui nhỉ. Mình chỉ ngán cái máy nhà mình, máy mới 100% mà cổng trước k nhận, cổng sau nhận nhưng khoảng 1 tháng thì cũng bị bệnh (nhưng vẫn báo có cắm dây loa, k bị báo đỏ), nếu có sửa chắc thay cả thùng @_@
mới 100% thì phải kiểm tra lại dây nhé bác, e chỉ có mỗi cái USB đấy ko nhận thôi còn lại đều nhận bt