PM Hệ thống - Key kích hoạt Your Uninstaller! v7.5.3.1287 - Dọn dẹp phần mềm sạch đẹp | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Key kích hoạt Your Uninstaller! v7.5.3.1287 - Dọn dẹp phần mềm sạch đẹp

trinhh

Búa Gỗ
các bác ở đây đều toàn có thâm niên, kinh nghiệm sử dụng máy tính, em trước đây cũng rất cầu kỳ trong khoản gỡ cài đặt phần mềm, giờ thì kệ thôi các bác ạ, ổ cứng dung lượng thì dư thừa, gỡ bằng phần mềm mặc định, sau đó trong quá trình sử dụng phát hiện ra cái nào mình xóa mà nó vẫn còn thư mục thì lại xóa tiếp thôi, khi nào windows có vấn đề thì cài lại, chắc vài năm 1 lần.
Trước đây setup máy móc mất mấy ngày, thậm chí mấy tháng, giờ lắp cái máy đơn giản làm sao cứ khi mình cần bật lên nó lên nhanh và hoạt động ổn định là được =))

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
các bác ở đây đều toàn có thâm niên, kinh nghiệm sử dụng máy tính, em trước đây cũng rất cầu kỳ trong khoản gỡ cài đặt phần mềm, giờ thì kệ thôi các bác ạ, ổ cứng dung lượng thì dư thừa, gỡ bằng phần mềm mặc định, sau đó trong quá trình sử dụng phát hiện ra cái nào mình xóa mà nó vẫn còn thư mục thì lại xóa tiếp thôi, khi nào windows có vấn đề thì cài lại, chắc vài năm 1 lần.
Trước đây setup máy móc mất mấy ngày, thậm chí mấy tháng, giờ lắp cái máy đơn giản làm sao cứ khi mình cần bật lên nó lên nhanh và hoạt động ổn định là được =))
Đồng quan điểm... với giờ quá kinh nghiệm với các app nào nên cài, cái nào không. Nên gần như k bao giờ cài lại hay gỡ bỏ :D Chỉ khi cài hẳn win lại cho khỏe.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thằng nào gỡ cũng còn hết. Chỉ có tracking install mới sạch thôi, đôi khi tracking install còn ko sạch nữa huống chi mấy soft này!
Cứ hiểu nôm na là quét càng sâu thì win dễ lỗi. Cho nên dùng trình gỡ mặc định của Windows cũng được
Hiện tại phần mềm gỡ bỏ mình dùng chính là thằng "Total Uninstall 7.6", có test thử 1 vài phần mềm thì thấy nó sạch hơn Revo, mỗi tội khi gỡ nó chạy quét lâu hơn, nếu gỡ bằng trình mặc định của Windows thì chắc chắn không lỗi rồi, hàng chính chủ mà, nhưng file rác còn đầy, ngược lại nếu biết cách dùng mấy trình gỡ bỏ thì thấy gỡ sạch hơn, mình xài chưa bị lỗi bao giờ.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
đúng thật! Như mình xài các phần mềm autodesk, các bản mới sau này nó chơi kiểu y như vậy, cài và gỡ không khéo là nó không cho cài bản khác.
Đa số phải cài lại win.
Thằng Autodesk này không phải ai cũng biết cách gỡ đúng cách đâu bạn, nếu muốn cài bản khác không lỗi thì việc đầu tiên là phải tìm gỡ thật sạch file "cần gỡ" của bản Autodesk cũ và phải hiểu nguyên lý hoạt động cơ bản của phần mềm đó, cá nhân mình không dùng trình gỡ mặc định, có thể kết hợp Total Uninstall hoặc Revo, mình cài nhiều máy rồi, cỡ nào mình cũng xử lý được.

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình nếu xài windows mình xài Iobit Un Pro chứ ngưng xài Revo và Your Un lâu rồi
Thằng iObit của China, không nên tin tưởng.

Hamano Kaito

Moderator
Hiện tại phần mềm gỡ bỏ mình dùng chính là thằng "Total Uninstall 7.6", có test thử 1 vài phần mềm thì thấy nó sạch hơn Revo, mỗi tội khi gỡ nó chạy quét lâu hơn, nếu gỡ bằng trình mặc định của Windows thì chắc chắn không lỗi rồi, hàng chính chủ mà, nhưng file rác còn đầy, ngược lại nếu biết cách dùng mấy trình gỡ bỏ thì thấy gỡ sạch hơn, mình xài chưa bị lỗi bao giờ.

App này ko đáng để xài. Đôi khi dev cố tình làm lỗi khi cr0ack cho nên xài lắm lúc gỡ soft cái lỗi win nếu cr-acker ko cr0ack kỹ
Có 1 app gỡ rất sạch và gọn nữa nhưng có lẽ các bạn ko biết cách dùng

Trong Le

Rìu Vàng
Thằng Autodesk này không phải ai cũng biết cách gỡ đúng cách đâu bạn, nếu muốn cài bản khác không lỗi thì việc đầu tiên là phải tìm gỡ thật sạch file "cần gỡ" của bản Autodesk cũ và phải hiểu nguyên lý hoạt động cơ bản của phần mềm đó, cá nhân mình không dùng trình gỡ mặc định, có thể kết hợp Total Uninstall hoặc Revo, mình cài nhiều máy rồi, cỡ nào mình cũng xử lý được.

Xem phần đính kèm 60990
mình cũng tìm từng sửa rất nhiều máy bị lỗi xung đột bản cũ, không cài được bản mới.
tất cả đều xử lý được, nhưng gần đây nhất thì trên máy của mình lại không xử lý được.
Mặc dù mình xài bản edu, chứ không dùng crak.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
mình đang dùng IOBit, cái RegOrganizer tối ưu hơn à b, với bạn dùng key hay sao ạ
RegOrganizer miễn phí + đang được cập nhật đều đặn. Nó cũng nhiều chức năng để dọn dẹp sạch sẽ hơn.
Mình dùng portable tải từ trang chủ. update được luôn mà không bị đòi kích hoạt nên cứ thế dùng thôi.