Hỏi/ Thắc mắc - Kết nối wifi chậm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kết nối wifi chậm

hoangaoe1234

Gà con
Chào các bác, hôm nay em mới mua 1 cục wifi D-link DIR-600m. Khi em connect wifi tới laptop thì kết nối rất nhanh nhưng mạng lại không nhận dù không hiển thị "!", em chờ tầm 1' mạng mới nhận (dùng cốc cốc, chrome.... garena,..... đều như vậy, phải chờ tầm 1' mới bắt đầu load). Em connect bằng điện thoại thì rất bình thường. Lap em dùng kết nối với cục wifi TP-link của nhà đang dùng cũng không bị hiện tượng trên. Bác nào biết lỗi chỉ em cách fix! Em xin cảm ơn!

Cloud

Administrator
Bác cho xin ít câu lệnh ping xem đường truyền như thế nào?

hoangaoe1234

Gà con
file
Đây bác, ah em quên không nói ở đoạn trên là sau khi chờ khoảng 1' và bắt đầu có mạng thì rất ok và không có vấn đề gì, nhưng nếu em thoát hẳn cốc cốc thì lúc vào lại phải chờ 1' mạng nó mới connect @@

kingofsunzz

Búa Đá
file
Đây bác, ah em quên không nói ở đoạn trên là sau khi chờ khoảng 1' và bắt đầu có mạng thì rất ok và không có vấn đề gì, nhưng nếu em thoát hẳn cốc cốc thì lúc vào lại phải chờ 1' mạng nó mới connect @@
Link ảnh xem không được bác

Cloud

Administrator
file
Bạn upanh lên host VN-Z nhé, ảnh bạn bị lỗi.