Hướng dẫn - Hướng dẫn sử dụng torrent | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hướng dẫn sử dụng torrent

các bạn leech về trang web download về sẽ nhanh hơn phần mềm

davidtrung

Búa Gỗ Đôi
giờ mới hiểu sao torrent nó download file nặng nhanh mà khỏe đến vậy , thanks thread

strancongtu2

Búa Gỗ Đôi
Các bac cho e hỏi website nào tốt nhất, dễ dàng nhất để upload file Torrent lên chia sẻ ak? em có nhiều data hay, quý muốn share, nhưng hôm nay thử vài trang up lên thì do tài khoản mới không cho up, rồi còn tắt reg account mới. Có trang nào mà dễ dàng đăng kí để up file Torrent lên không ak?

Ví dụ trang nethd cần soạn sms 15k để active tài khoản trong 30 ngày mới được up. Mình tưởng up file Torrent là chia sẻ free cho người khác tải nên sẽ được hỗ trợ dễ dàng, sao các web đều khó khăn cho thành viên up file vậy ak? Mong mọi người giải thích giúp :)

Thanks!!!
Cố gắng seed để kiếm point rồi dùng point active ý, e đk trên site này cũng lâu rồi, k nhớ lần đầu cần SMS ko nhưng sau đó chịu khó seed thì active thoải mái, giờ số point active được mấy năm.

MotAiDo

Búa Đá
Bài viết hay!!!
Giờ internet tốc độ cao rồi, ít khi dùng đến Torrent, ngày xưa cắm máy down torrent cả ngày :D

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Ảnh ọt chết queo hết rồi ! {EMO_018}
Torrent thì là phần không thể thiếu với mình ! Download phần lớn Phim và Soft từ đây !

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
bài viết hay tôi sử dụng torrent rất nhiều đi rất nhanh

MotAiDo

Búa Đá
bây giờ phim nào mà ko có online. bom tấn tạ cam hay rip gì có hết mà. sao phải tải nhỉ???
Cũng phải. Trước uTorrent là phần mềm dùng hàng ngày, giờ lâu lâu mới dùng 1 lần.
Ngày trước isoHunts chẳng thiếu thứ gì. Kéo về xong burn đĩa. Giờ đĩa DVD cũng chẳng ai dùng nữa rồi.

namprince187

Rìu Sắt
Các bac cho e hỏi website nào tốt nhất, dễ dàng nhất để upload file Torrent lên chia sẻ ak? em có nhiều data hay, quý muốn share, nhưng hôm nay thử vài trang up lên thì do tài khoản mới không cho up, rồi còn tắt reg account mới. Có trang nào mà dễ dàng đăng kí để up file Torrent lên không ak?

Ví dụ trang nethd cần soạn sms 15k để active tài khoản trong 30 ngày mới được up. Mình tưởng up file Torrent là chia sẻ free cho người khác tải nên sẽ được hỗ trợ dễ dàng, sao các web đều khó khăn cho thành viên up file vậy ak? Mong mọi người giải thích giúp :)

Thanks!!!
mình vẫn thường dùng point để active mà, cũng phải hơn 1 năm rồi không vào nethd {sad}

5Characters

Rìu Sắt
Mình xin phép được đào bài này lên :D. Hiện mình đang dùng qbittorrent 4.2.3, toàn là public tracker thôi. Tuy nhiên mình đã cấu hình bỏ hết các thiết lập rate limits settings để bỏ các giới hạn tốc độ download và upload. Tuy nhiên mình có thể tải file khá nhanh, hên xui tuỳ lúc 500-3Mbps. Tuy nhiên tốc độ upload lại rất cùi, tính bằng KiB/s hoặc B/s, mình chuyển qua tab Peers thì thấy hàng chờ 1 đống, nhưng chỉ có 1 hoặc 2 lượt tải về từ phía mình.

Vậy làm sao để tăng tốc độ download và upload lên vậy ạ.

strancongtu2

Búa Gỗ Đôi
Mình xin phép được đào bài này lên . Hiện mình đang dùng qbittorrent 4.2.3, toàn là public tracker thôi. Tuy nhiên mình đã cấu hình bỏ hết các thiết lập rate limits settings để bỏ các giới hạn tốc độ download và upload. Tuy nhiên mình có thể tải file khá nhanh, hên xui tuỳ lúc 500-3Mbps. Tuy nhiên tốc độ upload lại rất cùi, tính bằng KiB/s hoặc B/s, mình chuyển qua tab Peers thì thấy hàng chờ 1 đống, nhưng chỉ có 1 hoặc 2 lượt tải về từ phía mình.

Vậy làm sao để tăng tốc độ download và upload lên vậy ạ.
Theo như mình biết thì bạn phải tắt PnP và mở port cho nó thì người khác mới thoải moái leech data mà bạn đang seed được.