Hướng dẫn và Thảo luận  Hướng dẫn kiểm tra email của bạn có bị hack hay không ?

Administrator
[Vn-Zoom] Hàng năm thế giới mạng đều có hàng nghìn cuộc tấn công mạng , hàng tỷ thông tin của người dùng được hacker mua bán trên mạng. Thông tin của người dùng trên mạng internet chưa bao giờ thật sự an toàn tuyệt đối.

Hôm nay mình giới thiệu tới anh em trang web haveibeenpwned.com. Đây là trang web do Troy Hunt tạo ra, anh là một chuyên gia bảo mật web của Úc . Troy Hunt nổi tiếng với các bài giảng công cộng về chủ đề bảo mật. Trong đó trang web haveibeenpwned.com là trang web giúp người dùng không am hiểu kỹ thuật IT có thể xem thông tin cá nhân của họ có bị xâm phạm và rò rỉ hay không. Troy Hunt cũng là tác giả của nhiều khóa học liên quan đến bảo mật phổ biến về Pluralsight. Anh cũng là người tạo ra ASafaWeb, một công cụ phân tích bảo mật tự động cho các các trang web ASP.NET. Năm 2011, Hunt được mệnh danh là Chuyên gia có giá trị nhất (MVP) do Microsoft về Bảo mật dành cho nhà phát triển, được công nhận là Microsoft MVP của năm vào năm 2011 . Anh được bổ nhiệm làm Giám đốc khu vực Microsoft vào năm 2016.

Để kiểm tra tài khoản của bạn có an toàn hay không các bạn truy cập vào trang web https://haveibeenpwned.com.

Screenshot_2020-01-02-Have-I-Been-Pwned-Check-if-your-email-has-been-compromised-in-a-data-breach.png

Thông báo tài khoản email an toàn

Website này tổng hợp những dữ liệu đã bị rò rỉ từ những cuộc tấn công an ninh mạng, bao gồm các tên đăng nhập và mật khẩu , email .v.v.v trang web còn được tích hợp với 1password, một trong những trình quản lý mật khẩu an toàn .

Thông tin tài khoản email của mình bị lộ trong các cuộc tấn công mạng như Vbulletin, Bitly ... đây là một số trang web mình từng đăng ký tài khoản

Nếu check thấy thông tin của bạn bị đe dọa hãy đổi mật khẩu ngay lập tức, đặt bảo mật 2 lớp, xác minh qua nhiều thiết bị .v.v.v

Chúc các bạn thành công

Đinh Quang Vinh sưu tầm

Trả lời

meebo

Rìu Vàng Đôi
Chết rồi bị pwned rồi! nhưng cái khổ là không biết bị ở đâu @__@
Có khi nào là do Zynga

Administrator

Administrator
Anh Vinh cho em hỏi, sao hôm nay forum chèn ảnh bị lỗi vậy. Nên em phải copy link ảnh, mất công quá.
Vẫn có thể dùng bb code . thành viên tick xanh mới chèn ảnh dc

mrJaden

Rìu Bạc
bị dính thì chỉ bật verify 2 lớp có ok k các bác nhỉ? lâu lâu mục SPAMS thư vẫn nhận đc mấy cái tận đâu đâu

ansos123

Rìu Bạc
mấy cái acc App Store của mình hay bị. Không biết có phải apple bảo mật kém ko

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
7 em :)
Gần nhất là:
GateHub: In October 2019, 1.4M accounts from the cryptocurrency wallet service GateHub were posted to a popular hacking forum. GateHub had previously acknowledged a data breach in June, albeit with a smaller number of impacted accounts. Data from the breach included email addresses, mnemonic phrases, encrypted master keys, encrypted recovery keys and passwords stored as bcrypt hashes.

Compromised data: Email addresses, Encrypted keys, Mnemonic phrases, Passwords