Chia sẻ - Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft

nnha1102

Gà con
Các bác cho e hỏi, em đăng ký giờ có thêm cái sandbox mà cứ bị báo lỗi như kia thì làm thế nào tiếp nhỉ??

phongtenphong

Búa Gỗ
Có anh em nào đổi được tên domaine theo ý của mình không? Với cả đổi tên hiển thị nữa. Chỉ giúp mình với!
Mình cảm ơn!

Đã làm được. Cảm ơn chủ thớt nhiều. Hôm trước tốn 300k mua dùm bạn acc 365 vĩnh viễn rao trên fb, nay thấy cái mình làm y như vậy, Thấy hào hứng. :D

blackadam

Rìu Vàng Đôi
đợi renew đợi tới nhé thím, đợt mình mới add đc tăng 1 ngày :)))), sau đó renew thì nó cho thêm 1 tháng

Có anh em nào đổi được tên domaine theo ý của mình không? Với cả đổi tên hiển thị nữa. Chỉ giúp mình với!
Mình cảm ơn!
Đổi tên hiển thị: https://docs.google.com/document/d/1i_iVlz40HGLj6yOKBcQMJaBmBeIBB_VwzPMg2124veM/edit?usp=sharing
Đổi domain: vào link dưới, đăng nhập bằng cái acc .onmicrosoft ấy, rồi đổi tên domain, qua ngày hôm sau nó mới thực thi nhé chứ ko thay đổi ngay lập tức

phongtenphong

Búa Gỗ
Đổi tên hiển thị: https://docs.google.com/document/d/1i_iVlz40HGLj6yOKBcQMJaBmBeIBB_VwzPMg2124veM/edit?usp=sharing
Đổi domain: vào link dưới, đăng nhập bằng cái acc .onmicrosoft ấy, rồi đổi tên domain, qua ngày hôm sau nó mới thực thi nhé chứ ko thay đổi ngay lập tức
Em vẫn chưa đổi được tên miền, bác có thể hướng dẫn em cụ thể hơn được không ạ? Em cảm ơn ạ!

Có pro nào biết này chỉ mình với. Máy bạn mình win 7 ở cty được IT Cr@ck KMS, mình đã gỡ ra để đăng nhập bản quyền 365 mới lấy được nhưng nó k cho đăng nhập. M đã thử đủ mọi cách trên internet như reset mạng, cài fix it mà vẫn vậy

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Có pro nào biết này chỉ mình với. Máy bạn mình win 7 ở cty được IT Cr@ck KMS, mình đã gỡ ra để đăng nhập bản quyền 365 mới lấy được nhưng nó k cho đăng nhập. M đã thử đủ mọi cách trên internet như reset mạng, cài fix it mà vẫn vậy
Không chừng bạn đang giúp bạn mình mất việc đấy!

cicerone

Búa Đá
Các bác cho em hỏi, em có tạo tài khoản và dùng drive để up lưu trữ rồi ạ. Nhưng giờ em muốn tải 365 về cài trên máy tính và sử dụng thì làm như thế nào ạ?

Em có thể download phần cài đặt cho Microsoft 365 mà dùng tài khoản E5 vừa tạo ra ở trên để sử dụng chỗ nào ạ.

Em xin cảm ơn.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi, em có tạo tài khoản và dùng drive để up lưu trữ rồi ạ. Nhưng giờ em muốn tải 365 về cài trên máy tính và sử dụng thì làm như thế nào ạ?

Em có thể download phần cài đặt cho Microsoft 365 mà dùng tài khoản E5 vừa tạo ra ở trên để sử dụng chỗ nào ạ.

Em xin cảm ơn.
Bạn vào link này đăng nhập với tài khoản của bạn để tải về, khi tải về xong tiến hành cài đặt và mở 1 ứng dụng office lên vào Account đăng nhập với tài khoản vừa tạo.
View hidden content is available for registered users!

cicerone

Búa Đá
Bạn vào link này đăng nhập với tài khoản của bạn để tải về, khi tải về xong tiến hành cài đặt và mở 1 ứng dụng office lên vào Account đăng nhập với tài khoản vừa tạo.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Em vừa chơi ngu bác ạ.

Máy em cài Off 2021 rồi và đang chờ key, hôm trước tạo cái E5 và vừa cài 365 vào máy ý, nhưng cài 365 và 2021 thì hình như các App: Word, Excel, PP,... nó đều chung là một thì phải nên giờ em mở Word ra có đăng nhập vào Word thì vẫn báo cần key, mà tự dưng lại là cài cả 2 cái 2021 và 365 đè lên nhau :(

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em vừa chơi ngu bác ạ.

Máy em cài Off 2021 rồi và đang chờ key, hôm trước tạo cái E5 và vừa cài 365 vào máy ý, nhưng cài 365 và 2021 thì hình như các App: Word, Excel, PP,... nó đều chung là một thì phải nên giờ em mở Word ra có đăng nhập vào Word thì vẫn báo cần key, mà tự dưng lại là cài cả 2 cái 2021 và 365 đè lên nhau :(
Giá bạn chụp thêm cái ảnh đăng lên nhỉ!
Bạn tắt hết ct đang chạy.
Mở dmd(admin) rồi dán hết code này vào xem sao
cscript slmgr.vbs /upk d37c765f-12f2-4acd-83b9-957f10c29a05 cscript slmgr.vbs /upk f3fb2d68-83dd-4c8b-8f09-08e0d950ac3b cscript slmgr.vbs /upk 528571ab-5978-4ecf-8f7f-d0e9835ab1d7 cscript slmgr.vbs /upk 8d77de46-78fb-428d-b8c4-c4a078e8912d start winword

Sửa lần cuối:

cicerone

Búa Đá
Giá bạn chụp thêm cái ảnh đăng lên nhỉ!
Bạn tắt hết ct đang chạy.
Mở dmd(admin) rồi dán hết code này vào xem sao
cscript slmgr.vbs /upk d37c765f-12f2-4acd-83b9-957f10c29a05 cscript slmgr.vbs /upk f3fb2d68-83dd-4c8b-8f09-08e0d950ac3b cscript slmgr.vbs /upk 528571ab-5978-4ecf-8f7f-d0e9835ab1d7 cscript slmgr.vbs /upk 8d77de46-78fb-428d-b8c4-c4a078e8912d start winword
Em tải tool remove office về remove thì nó remove cả Visio và Project 21 đi luôn bác ạ.

Nhưng thôi do dạo này key off 21 cũng ít nên em cài lại Microsoft 365 theo cái acc này dùng một thời gian xem sao.

Em cảm ơn bác nhé.

phongtenphong

Búa Gỗ
Các bác ơi cho em hỏi. Em tạo tài khoản E5 này xong em ấn thêm tài khoản thì tài khoản thêm đó dùng được trên 1 máy hay cũng dùng được trên 5 máy vậy ạ?

chienthang1886

Búa Gỗ Đôi
Cho mình hỏi làm thế nào thay đổi mấy ký tự phía sau @abc.onmicrosoft.com
và trong tài khoản mới tạo khi đăng nhập thấy có nhiều thành viên khác, VD: 17/25 users

Sửa lần cuối:
- Đây là account được tặng khi tham gia Microsoft Developer nó sẽ có dạng đuôi [email protected]. (xxx và yyy là do bạn chọn)
- Bản quyền theo account này là gói Microsoft 365 E5 Developer (without Windows and Audio Conferencing)
- Một account có thể kích hoạt 5 thiết bị và mỗi thiết bị chỉ đăng nhập một account (khuyến nghị).
- Account tự động gia hạn với điều kiện có đăng nhập account onmicrosoft vào 1 thiết bị nào đó để kích hoạt Office.
- Account được tạo nếu không sử dụng Microsoft sẽ tự động hủy.
- Bạn chỉ nên tạo khi thực sự có nhu cầu cần sử dụng. Còn nếu kinh doanh, cất trữ thì bạn hãy bỏ qua Theart này.

ĐỌC XONG VÀ NẾU BẠN CẦN THÌ CÓ THỂ ẤN THANKS ĐỂ TIẾP TỤC XEM HƯỚNG DẪN.

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
thank you