Hướng Dẫn Cài Đặt Eset Endpoint Security và Antivirus Bản Quyền Đến Năm 2026 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng Dẫn Cài Đặt Eset Endpoint Security và Antivirus Bản Quyền Đến Năm 2026

doan hong ky

Rìu Sắt
mình đã test 3 ver, eset endpoint antiviru 7,8,10, tool đều hoạt động tốt, mình không rành, không sâu để biết b làm thế nào, nhưng nếu bạn không can thiệp vào file cài, reg, như thế quá đỉnh, tự mình cài đặt bản gốc thế này vẫn nghe yên tâm hơn mấy bản repack của các bạn nga, mong cho lab không fix, hoặc bạn mã hóa tool để lab khỏi fix

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Góp ý tý: Sau khi vào Safe Mode thì nó cứ để mặc định Safe mode khi vào Windows. Cách xử lý có thể làm như sau để vào lại Windows bình thường:
1. Nhấn đồng thời phím Windows (cửa sổ)+R
2. Nhập Msconfig nhấn Enter
3. Trong thẻ Boot, ta bỏ dấu tích trong Safe boot.
4. Khởi động máy là xong
Ghi chú: Bạn có thể thay thế file license sang file khác có hạn lâu hơn (chỉ cần tắt HIPS, khởi động máy bình thường không cần vào Safe mode là thay được)

Sửa lần cuối:

Ryanbee

Rìu Vàng Đôi
mình đã test 3 ver, eset endpoint antiviru 7,8,10, tool đều hoạt động tốt...
Bạn công phu vậy,test hết các version luôn. Mừng là mấy ver cũ cũng chạy được.

Ryanbee

Rìu Vàng Đôi
Góp ý tý: Sau khi vào Safe Mode thì nó cứ để mặc định Safe mode khi vào Windows. Cách xử lý có thể làm như sau để vào lại Windows bình thường:
1. Nhấn đồng thời phím Windows (cửa sổ)+R
2. Nhập Msconfig nhấn Enter
3. Trong thẻ Boot, ta bỏ dấu tích trong Safe boot.
4. Khởi động máy là xong
Ghi chú: Bạn có thể thay thế file license sang file khác có hạn lâu hơn (chỉ cần tắt HIPS, khởi động máy bình thường không cần vào Safe mode là thay được)
Thanks bác nhiều đã góp ý. Để e tìm thêm key, mới thấy bạn @nobilo chia sẻ key mới tốt quá.

giahuyck

Rìu Sắt
bác @Ryanbee có thể kiếm thêm key trial nào khác được không bác, em làm tới bước 3 nhưng mà lúc dẫn đến file license thì nó báo hết hạn nên vẫn chưa update được dữ liệu. Em cám ơn bác nhiều.

doan hong ky

Rìu Sắt

doan hong ky

Rìu Sắt
bác @Ryanbee có thể kiếm thêm key trial nào khác được không bác, em làm tới bước 3 nhưng mà lúc dẫn đến file license thì nó báo hết hạn nên vẫn chưa update được dữ liệu. Em cám ơn bác nhiều.

adidafet

Búa Gỗ
Xin chào các bạn VNZ,

Để giúp cho các bạn yên tâm khi sử dụng máy tính, mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt chương trình diệt virus uy tín, nhẹ, và chất lượng.
Mình giới thiệu bộ đôi chương trình diệt vi rút của hãng Eset là Eset Endpoint Security và Eset Endpoint Antivirus.
Cách cài đặt khá tương tự như topic cho bản Eset Security và Antivirus, chỉ có một số điểm khác. Các bạn xem qua trình tự như sau:

Bước 1: Tải bộ Eset Endpoints Tools
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Hex to Text Converter: https://www.online-toolz.com/tool/hex-to-text-converter
Pass giải nén file Tools: *** Hidden text: cannot be quoted. ***

Bước 2: Tải bộ cài đặt Các bạn tùy chọn version thích hợp và tiến hành cài đặt như bình thường.
ESET Endpoint Security: Official Eset Link; Linkbox Link
ESET Endpoint Antivirus: Official Eset Link; Linkbox Link
Bước 3: Active dùng thử cho ESET -> update dữ liệu -> khởi động lại máy.
Trường hợp không có key trial:

Bước 4: Nhập file loại trừ & Tắt HIPS và Real-Time System Protection

Bước 5: Boot vào Safe-Mode & chạy file “Patch 226 hoặc patch726.exe” bằng quyền Admin
Bước 6:
Khởi động máy về Normal Mode
Bước 7: Bật chức năng HIPS và Enable Real-Time File System Protection.

& Khởi đông lại máy một lần nữa và hưởng thành quả.

Cám ơn các bạn đã xem bài viết,
Chúc các bạn thành công!
xin thêm 2 react nữa để đủ 5 với cac bac