This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc HP 8570w có thể nâng cấp cpu không ạ?

caocaolatre199x

Búa Gỗ
Chào các bác. Bác nào rành về dòng elitebook 8570w cho em hỏi 1 chút.
Máy em đang chạy i5 3360m lõi kép. Vì mấy dòng cpu này không có giải pháp nhúng nên hoàn toàn có thể tháo ra và thay được. Nhưng vấn đề là bây giờ em muốn nâng lên i7 lõi tứ có được không? Em đọc qua forums hp thì thấy có người bảo là vì mainboard thiết kế khác nhau cho bản lõi kép và lõi tứ (main cho bản i7 lõi tứ sẽ có thêm 2 khe ram). Nên nếu nâng thì chỉ nâng được lên i7 lõi kép thôi chứ không nâng được lên lõi tứ. Có bác nào biết trả lời giúp em với ạ. Cám ơn các bác nhiều ạ.

ntquyet247

Rìu Vàng

8570w nâng vô tư! NÓ là dòng WS nên bản thân tản nhiệt của nó đã tối ưu cho i7 QM rồi. Mà máy bạn lạ vãi, 8570W trước giờ mình thấy đa phần là chip QM chứ i5 ít thấy!!!

caocaolatre199x

Búa Gỗ
Con này có 2 option i5 cộng vs card fire pro m4000 là tùy chọn giá rẻ hơn mà bác. Cám ơn bác nhé

caocaolatre199x

Búa Gỗ
Sao lại không chắc chắn, mấy bác thương gia bán ầm ầm 8570W với nó đó bạn!!!
Vấn đề là trên forums hp bọn nó bảo bản chip dual core vs chip quad core có mainboard khác nhau nên nếu nâng thì chỉ nâng i5 dual to i7 dual thôi ko lên i7 quad đc.

ducminh192

Gà con
nếu cpu rời thì bác xem nó là cpu thế hệ mấy rồi nâng cấp đúng thế hệ nhé ,