Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về sạc pin laptop dell 19.5V-4.62A-90W | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về sạc pin laptop dell 19.5V-4.62A-90W

Chi Hung

Gà con
Chào các bạn, tình hình là chìu hnay mình đang dùng máy tính cắm sạc được một lúc thì thấy sạc kêu tạch tạch ngửi thì thấy có mù khét bốc ra. Mình tháo sạc ra cắm điện đèn báo nguồn vẫn sáng, thấy con tụ lọc 420v 120uf bị phồng bốc khói mí mấy con điện trở cạch đấy hơi bị đen mình định mang ra tiệm bảo thay mấy mấy con này xong liệu có dùng đc nữa ko các bạn. Mình cũng lên mạng tham khảo giá sạc thì toàn là hãng OEM hàng này dùng có đc ko các bạn, mình lo hàng này điện ra nó ko chuẩn mí dò điện.

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Sạc thì bạn nên mua mới. Nếu có điều kiện bạn đặt từ ebay về dùng sẽ bền hơn so với hàng mới ở nước mình. Còn về mang cục sạc ra sửa thì cũng tùy theo tình trạng, nếu chỉ hỏng trở hay linh kiện thông dụng thì sửa được, hỏng phần mosfet với ic dao động thì thua.

Chi Hung

Gà con
Bạn ra mấy chỗ bán lap cũ, mua cục hàng zin cũ theo máy dùng cũng ok.
Mua mới thì khá đắt, còn mơú hàng lô thì ko an toàn.
Bạn có biết chỗ nào bán uy tín ko, giờ lên mạng thì quảng cáo ghê quá chả biết đâu mà tin

ntquyet247

Rìu Vàng
Chào các bạn, tình hình là chìu hnay mình đang dùng máy tính cắm sạc được một lúc thì thấy sạc kêu tạch tạch ngửi thì thấy có mù khét bốc ra. Mình tháo sạc ra cắm điện đèn báo nguồn vẫn sáng, thấy con tụ lọc 420v 120uf bị phồng bốc khói mí mấy con điện trở cạch đấy hơi bị đen mình định mang ra tiệm bảo thay mấy mấy con này xong liệu có dùng đc nữa ko các bạn. Mình cũng lên mạng tham khảo giá sạc thì toàn là hãng OEM hàng này dùng có đc ko các bạn, mình lo hàng này điện ra nó ko chuẩn mí dò điện.

Bạn có thể mua hàng zin của các bác thương gia, giá khoảng 200-250k bảo hành khoảng 6 tháng! Nếu ở ngoài HN mà cần thì có thể pm mình mình hỏi giúp bạn!

ntquyet247

Rìu Vàng
Mình đang lm ở hà nội bạn, bạn hỏi giùm mình với
Mình pm bạn rồi nhé, cho mình mã máy để mình hỏi chi tiết hơn cho!!!

Chi Hung

Gà con
Thì ngon chứ đâu phải ko ngon..mà bạn nên hiểu là sạc zin đã qua sử dụng, chẳng biết còn được bao nhiêu phần trăm sức khỏe. Còn mới thì tất nhiên là 100% mới.
Mình cũng đã nghĩ đến điều bạn nói, linh kiện thì nó cũng có tuổi thọ của nó thui thì mua đc hàng zin theo máy đc thì dùng tới đâu hay tới đó bạn.

nghqua

Rìu Sắt Đôi
thay vào vẫn xài dc nhé nhưng do sạc có vấn đề thì tụ mới nổ, xài 1 thời gian cũng nỏ tiếp thôi bác thớt ơi
mình hồi sinh viên cũng tiết kiệm tự thay tụ nhưng cuối cùng cũng ăn thua
mua đồ lô nhật tảo 100k xài vài tháng cũng nát
cuối cùng tiết kiệm tiền mãi mới đủ ra phong vu mua cục nguồn xịn hon 600k về xài, nuột nà rất nhiều :v (mà hình như phongvu hết bán loại này rồi)
xài 3-4 năm đến khi lap hư cục sạc vẫn ngon lành, giờ lap đi về nơi xa mình vẫn còn giữ cục adapter :D

loại mình mua như hình bên dưới

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
{big_smile}Sạc laptop hư sửa làm gì bạn , nếu xác định nổ tụ và trở đầu vào thì hẳn là bị chập , ic chắc cũng oẳng rồi . Thị trường giờ có sạc ngoài và sạc zin , sạc zin bạn qua mấy chỗ chuyên cung cấp laptop xách tay , đồ zin mình thấy khá bền . Nhưng mấu chốt chính muốn đồ bền thì điện nhà bạn phải ổn định

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
thay vào vẫn xài dc nhé nhưng do sạc có vấn đề thì tụ mới nổ, xài 1 thời gian cũng nỏ tiếp thôi bác thớt ơi
cuối cùng tiết kiệm tiền mãi mới đủ ra phong vu mua cục nguồn xịn hon 600k về xài, nuột nà rất nhiều :v (mà hình như phongvu hết bán loại này rồi)
xài 3-4 năm đến khi lap hư cục sạc vẫn ngon lành, giờ lap đi về nơi xa mình vẫn còn giữ cục adapter :D

ship liền cho mình đi bạn, tình cảm hữu nghị thôi, điện ra bao nhiêu bạn?

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Sạc zin cũ thì thường bh 1 tháng à, nếu mua thì thử tháo cái chỗ jack nguồn với adapter ra nhìn vào bên trong thấy chứ số dập nổi thì 80-90% là hàng zin cũ, còn lại thì xem độ sắc nét của nhãn mác

Chi Hung

Gà con

Thế mà mình đang định mai mang ra tiệm thay, đọc đc cmt của bạn bỏ lun ý định này lun. Mà bạn còn sạc mà k dùng đến thì để lại cho mình đi mình đang cần hì ?

Chi Hung

Gà con
{big_smile}Sạc laptop hư sửa làm gì bạn , nếu xác định nổ tụ và trở đầu vào thì hẳn là bị chập , ic chắc cũng oẳng rồi . Thị trường giờ có sạc ngoài và sạc zin , sạc zin bạn qua mấy chỗ chuyên cung cấp laptop xách tay , đồ zin mình thấy khá bền . Nhưng mấu chốt chính muốn đồ bền thì điện nhà bạn phải ổn định
Bạn nói cũng đúng điện mà ko ổn định thì tèo ngay mế nó phục vụ bnhiu năm trời mệt mỏi quá rùi lên nó xin nghỉ việc đấy mà ?