Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về RAM của desktop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về RAM của desktop?

camon

Búa Đá
Desktop của mình Gateway DX4840-01c , ram 4G DDR3 PC3 -10666 , mình có thể thay một con ram khác mạnh hơn con ram này không ? Bạn nào biết xin hướng dẫn giúp mình , cám ơn các bạn nhiều

duonglinh2

Rìu Bạc
Desktop của mình Gateway DX4840-01c , ram 4G DDR3 PC3 -10666 , mình có thể thay một con ram khác mạnh hơn con ram này không ? Bạn nào biết xin hướng dẫn giúp mình , cám ơn các bạn nhiều
mạnh hơn thì bạn mua 1 con 8Gb DDR3 là được rồi .bạn không nói là ram 4GB là 1 hay 2 thanh nếu 1 thanh mua thêm con ram 4 GB DDR3 10666 nữa chạy dual ram mạnh hơn đó

Sửa lần cuối:

camon

Búa Đá
Cám ơn các bạn đã giải thắc mắc của mình . Các bạn cho mình hỏi thêm một câu hỏi : Như desktop của mình Gateway DX4840-01c , có thể nâng cấp CPU ị5 được không ? hoặc CPU i3 nào thì mạnh nhất , hiện giờ CPU desktop mình là i3. Bạn nào biết xin giải thích giúp mình, cám ơn các bạn nhiều

sonha

Rìu Sắt
Cám ơn các bạn đã giải thắc mắc của mình . Các bạn cho mình hỏi thêm một câu hỏi : Như desktop của mình Gateway DX4840-01c , có thể nâng cấp CPU ị5 được không ? hoặc CPU i3 nào thì mạnh nhất , hiện giờ CPU desktop mình là i3. Bạn nào biết xin giải thích giúp mình, cám ơn các bạn nhiều
Chíp thì lại phải xem main nhé bạn, b gửi mã main bạn lên cho mọi người xem nó hỗ trợ tối đa đến chip gì.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Tìm theo Gateway DX4840-01c -> ra được link bên dưới
Nếu cấu hình máy của bạn y như trong link theo mình nhớ có thể nâng lên i7-xxx ( 3 số đời đầu). Mà khuyên bạn ko nên nâng vì tìm cpu khó. Nâng lên cũng chả mạnh được bao nhiêu so với các dòng máy hiện tại. Tối ưu nhất nâng ram. Ko thì sắm cái mới nếu có tiền

camon

Búa Đá
Rất cám ơn 2 bạn sonha và tigerbeer400 , đặc biệt bạn tigerbeer400 đã cho mình lời khuyên hữu ích . Chắc mình chỉ nâng RAM thôi

ducminh192

Gà con
Ko bạn nhé , bạn chỉ có thể lắp ram pc3 , và tối đa nó chạy chỉ là buss 1333